PDA

View Full Version : Quy trình va biểu mẫu theo dõi tạm ứng

Trang : [1] 2

salemok
04-06-2007, 11:08
Các bác làm ơn cho mình xin biểu mẫu và quy trình theo dõi tạm ứng và quyết toán tạm ứng tiền nhé.
Cty mình đã tạm ứng cho anh A 10tr di mua vat tu
Sau khi mua thưc te chúng tu 9 tr. vay minh phai lam nhung thu tuc gi bieu mau nhu the nao

nmh_phocu
04-06-2007, 11:16
Các bác làm ơn cho mình xin biểu mẫu và quy trình theo dõi tạm ứng và quyết toán tạm ứng tiền nhé.
Sau khi mua thưc te chúng tu 9 tr. vay minh phai lam nhung thu tuc gi bieu mau nhu the nao

Tạm ứng : giấy đề nghị tạm ứng => xếp duyệt => phiếu chi
Hoàn tạm ứng : Giấy đề nghị thanh toán (hoặc giấy đề nghị hoàn tạm ứng) => mình duyệt, xếp duyệt => phiếu chi nếu thiếu, phiếu thu nếu thừa, hoặc phiếu kế toán nếu xếp bảo bù trừ...

phong2v
04-06-2007, 11:52
cho địa chi email hoặc add nick của mình mình sẽ gửi biểu mãu và hướng dãn cho

Vidolaem7785
05-03-2009, 00:31
uhm mình cũng giống như bạn rùi.nếu bạn có được mẫu nào thì chia sẽ mình với nhé.thanhs nhìu nhìu

Binh ga
07-03-2009, 16:24
Các bạn cho minh hỏi : Khoản tiền trên 20tr phải chuyển qua tài khoản nhưng có cần ghi rõ số hoá đơn or hơp đồng của khoản tiền đó không hay chi cần gửi vào tài khoản bên mua với nội dung thanh toán tiền hàng thôi ?

Lhangbduong
12-03-2009, 18:22
Các bạn cho minh hỏi : Khoản tiền trên 20tr phải chuyển qua tài khoản nhưng có cần ghi rõ số hoá đơn or hơp đồng của khoản tiền đó không hay chi cần gửi vào tài khoản bên mua với nội dung thanh toán tiền hàng thôi ?

Nên ghi rõ trên ủy nhiiệm chi không phiền phức về sau bạn ah.

DatThanhSonCo
15-03-2009, 21:31
Ghi cũng được mà không ghi cũng chả sao vì mình đã theo dõi trên 331 rồi mà. Cứ vào chi tiết là tìm ra hết.Thân!!!

NTVA
16-03-2009, 11:19
To mod: bạn gửi cho mình với nhé. Nếu có các tài liệu khác về qui trình mua hàng và thanh toán thì gửi luôn cho mình nhé (sếp bắt viết mà văn mình dốt quá)
Cảm ơn bạn nhiều

tran khanh hoa
02-04-2009, 14:43
Bạn nên ghi rõ hết ra luôn bạn à. Nếu số tiền đó lớn mà bạn chưa chuyển trả hết thì có thể ghi chuyển đợt 1 tiền hàng theo hóa đơn số ..., ngày ..tháng ..năm. Như thế sau này đỡ rắc rối với bác Thuế bạn à

kieukimhuy
23-06-2009, 09:30
Các bạn cho mình xin Mẫu Giấy đề nghị Tạm Ứng va Mẫu Giấy Thanh toán tiền tạm ứng. Xin cám ơn rất nhiều
Các Mẫu này theo Thông tư nào của BTC mà mình kiếm hoài không gặp. Nếu các bạn nào biết cho mình thông tin nhé. Thanks

[Only registered and activated users can see links]

kieukimhuy
23-06-2009, 10:47

A vui lòng cho e hỏi các mẫu này theo thông tư nào vậy? Thankyou very much

IMK
24-06-2009, 08:56
_hoặc tham khảo mẫu ở đây
_giấy đề nghị tạm ứng: [Only registered and activated users can see links]
_giấy thanh toán tạm ứng: [Only registered and activated users can see links]

hattrang2009
04-07-2009, 09:26

Bạn cho mình xin mẫu tạm ứng nữa nha

----

Nhớ lần sau viết bài có dấu nhen bạn

Tigon

Tigon-ETC
07-07-2009, 23:35

Bạn nên viết rõ để tiện theo dõi các khoản thanh toán

LovelyHieu
26-08-2009, 09:52
Chào cả nhà! Em thường xuyên ứng tiền để chi , nhưng em không có mẫu giấy đề nghị hoàn ứng. Em đang cần mẫu giấy đề nghị hoàn tạm ứng! Anh chị nào có mẫu này cho em xin với ạ! Em cám ơn và Chúc mọi người vui vẻ!

leehang
26-08-2009, 10:02
Chào cả nhà! Em thường xuyên ứng tiền để chi , nhưng em không có mẫu giấy đề nghị hoàn ứng. Em đang cần mẫu giấy đề nghị hoàn tạm ứng! Anh chị nào có mẫu này cho em xin với ạ! Em cám ơn và Chúc mọi người vui vẻ!

levan04
26-08-2009, 10:24
Chào bạn,
Như IMK nói, mẫu biểu là do tự sọan.
Đính kèm 2 mẫu thanh tóan tạm ứng (đặc thù cho thanh tóan tiền ứng đi công tác và mẩu bình thường ) để bạn tham khảo
6711
6712.

banglangtimyn
26-08-2009, 14:17

qm211
26-08-2009, 14:29
Mẫu theo dõi tạm ứng thiết kế thế nào tuỳ thuộc vào nhu cầu quản lý của doanh nghiệp thôi. Mình nghĩ nên sửa sao cho vừa đủ các yếu tố cơ bản, và phù hợp với doanh nghiệp mình

ducqn
27-10-2009, 10:04
công ty em khi cần tạm ứng thì phải đi rút tiền mặt từ ngân hàng.vậy em thực hiện như sau có đúng ko:
- Nhân viên làm đề nghị tạm ứng -> trình sếp ký
- Đề nghị tạm ứng đã được sếp duyệt -> chuyển cho kế toán làm lệnh rút tiền
- Lệnh rút tiền này kế toán đi rút tiền hay chuyển cho thủ quỹ rút?
- Rút tiền về thì kế toán lập phiếu thu Nợ 111/có 112: 2 liên: thủ quỹ 1, kế toán 1.
- Khi thủ quỹ chi tiền tạm ứng cho nhân viên: kế toán lập 3 phiếu chi: thủ quỹ 1, kế toan1, nhân viên 1.
Cho em hỏi là với những phiếu thu, chi mà thủ quỹ là người thu, chi thì có cần là phiếu thu, chi do thủ quỹ lập hay ko? vì phiếu thu chi của công ty em đều in từ phần mềm kế toán, sử dụng phiếu chi này có chữ ký của thủ quĩ là ok đúng ko ạ?

hiepnt1974
27-10-2009, 11:26
công ty em khi cần tạm ứng thì phải đi rút tiền mặt từ ngân hàng.vậy em thực hiện như sau có đúng ko:
- Nhân viên làm đề nghị tạm ứng -> trình sếp ký
- Đề nghị tạm ứng đã được sếp duyệt -> chuyển cho kế toán làm lệnh rút tiền
- Lệnh rút tiền này kế toán đi rút tiền hay chuyển cho thủ quỹ rút?
- Rút tiền về thì kế toán lập phiếu thu Nợ 111/có 112: 2 liên: thủ quỹ 1, kế toán 1.
- Khi thủ quỹ chi tiền tạm ứng cho nhân viên: kế toán lập 3 phiếu chi: thủ quỹ 1, kế toan1, nhân viên 1.
Cho em hỏi là với những phiếu thu, chi mà thủ quỹ là người thu, chi thì có cần là phiếu thu, chi do thủ quỹ lập hay ko? vì phiếu thu chi của công ty em đều in từ phần mềm kế toán, sử dụng phiếu chi này có chữ ký của thủ quĩ là ok đúng ko ạ?

Tất cả cá phiếu thu, Chi chỉ có kế toán thanh toán được giữ, Thủ quỹ chỉ đối chiếu sổ quỹ với các phiếu thu chi này thôi.
Các phiếu thu chi trên các phần mềm đều đã được chuẩn hoá, em không phảo lo lắng gì cả ( mà em dùng PM nào vậy )
Khi nhân viên tạm ứng, nếu quỹ tiền mặt không đủ, cả kế toán và thủ quỹ cùng phải đi NH để rút tiền ( kế toán làm chứng từ, thủ quỹ đi đếm tiền ) và đảm bảo tính công khai khi có sự cố không may sảy ra.
Việc in phiếu chi tạm ứng 3 liên là đúng, kế toán giữ 02 liên, người tạm ứng giữ 01 liên.
Anh nói thế được chưa ?

nhunguyen1312
03-07-2010, 16:12
em đang rất cần biểu mẫu theo dõi tạm ứng nội bộ, ai có cho em xin với? Và em cũng muốn biết cách theo dõi công nợ nữa.Chỉ em với nha.

chanlyly
22-09-2010, 16:31
Các bạn cho mình xin Mẫu Giấy đề nghị Tạm Ứng va Mẫu Giấy Thanh toán tiền tạm ứng. Xin cám ơn rất nhiều

tambe
23-09-2010, 08:54
bạn nên ghi rõ số HĐKT và Số HĐ nhé, vì kế toán mình làm cần tính chặt chẽ. tránh phiền phức về sau

myccbk
29-04-2011, 08:59