PDA

View Full Version : Cần mẫu quyết định bổ nhiệm Giám đốc?



Trang : [1] 2 3 4

brooch
07-04-2008, 14:16
Cty mình là cty cổ phần. Trong điều lệ cty thì người đại diện theo pháp luật là ông A . Chức vụ: Giám Đốc. Chủ tịch hội đồng thành viên là ông B
Khi mình làm quyệt định bổ nhiềm giám đốc thì làm thế này được không? Phần cuối cùng ký tên mình để là chủ tịch hội đồng quản trị ký hay để Giám Đốc? . Tương tự mẫu quyết định kế toán (cty mình ko có kế toán trưởng ) thì sao? Mình cần gấp mong mấy bạn chỉ giúp, pls.....

Công ty Cổ Phần ABC
Số: CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
QUYẾT ĐỊNH
Về việc bổ nhiệm chức vụ Giám Đốc

Hội Đồng Quản Trị Công Ty Cổ Phần Thương Mại và Tiếp Vận Thời Hoàng Kim
- Căn cứ giấy phép đăng ký kinh doanh số 12345666 do Sở Kế Hoạch và Đầu Tư TPHCM cấp ngày 12 tháng 3 năm 2008
- Căn cứ điều lệ hoạt động của Công Ty Cổ Phần Thương Mại và Tiếp Vận Thời Hoàng Kim
- Xét phẩm chất và năng lực của nhân viên Lê Đức Thuận
QUYẾT ĐỊNH
Điều 1. Nay bổ nhiệm Ông A giữ chức vụ Giá m Đốc kể từ ngày 01/03/2008
Điều 2. Các Ông (bà) Phó giám đốc hành chính và các bộ phận có liên quan chịu trách nhiệm thi hành Quyết định này.

Giám Đốc (or Chủ tịch hội đồng quản trị)?

Nơi nhận:
- Như điều 2
- L ưu VP

Ocean 13
07-04-2008, 14:18
Giám Đốc (or Chủ tịch hội đồng quản trị)?
cái trên thì Chủ tịch hội đồng quản trị
Bổ nhiệm kế toán thì Giám Đốc ký nhá

brooch
07-04-2008, 14:28
cái trên thì Chủ tịch hội đồng quản trị
Bổ nhiệm kế toán thì Giám Đốc ký nhá
Thanks bạn nhiều nhé. Vậy mẫu QĐ này của mình ok rồi phải ko?

teddy_monday
08-04-2008, 01:47
Mình nghĩ chủ tịch hội đồng thành viên khác chủ tịch hội đồng quản trị chứ nhỉ?

Ocean 13
08-04-2008, 08:40
Mình nghĩ chủ tịch hội đồng thành viên khác chủ tịch hội đồng quản trị chứ nhỉ?
Chủ tịch HĐTV là đối với loại hình Cty TNHH, Cty hợp danh
Chủ tịch HĐQT là đối với loại hình Cty CP

Pear59
08-04-2008, 08:56
Cty mình là cty cổ phần. Trong điều lệ cty thì người đại diện theo pháp luật là ông A . Chức vụ: Giám Đốc. Chủ tịch hội đồng thành viên là ông B
Khi mình làm quyệt định bổ nhiềm giám đốc thì làm thế này được không? Phần cuối cùng ký tên mình để là chủ tịch hội đồng quản trị ký hay để Giám Đốc? . Tương tự mẫu quyết định kế toán (cty mình ko có kế toán trưởng ) thì sao? Mình cần gấp mong mấy bạn chỉ giúp, pls.....

Công ty Cổ Phần ABC
Số: CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
QUYẾT ĐỊNH
Về việc bổ nhiệm chức vụ Giám Đốc

Hội Đồng Quản Trị Công Ty Cổ Phần Thương Mại và Tiếp Vận Thời Hoàng Kim
- Căn cứ giấy phép đăng ký kinh doanh số 12345666 do Sở Kế Hoạch và Đầu Tư TPHCM cấp ngày 12 tháng 3 năm 2008
- Căn cứ điều lệ hoạt động của Công Ty Cổ Phần Thương Mại và Tiếp Vận Thời Hoàng Kim
- Xét phẩm chất và năng lực của nhân viên Lê Đức Thuận
QUYẾT ĐỊNH
Điều 1. Nay bổ nhiệm Ông A giữ chức vụ Giá m Đốc kể từ ngày 01/03/2008
Điều 2. Các Ông (bà) Phó giám đốc hành chính và các bộ phận có liên quan chịu trách nhiệm thi hành Quyết định này.

Giám Đốc (or Chủ tịch hội đồng quản trị)?

Nơi nhận:
- Như điều 2
- L ưu VP

Bạn xem thêm điều lệ công ty nữa. Thông thường CT HĐQT ký quyết định bổ nhiệm các thành viên của ban giám đốc và kế toán trưởng. Các chức danh khác do Giám đốc (Tổng giám đốc ký quyết định)

brooch
09-04-2008, 14:21
Mình đã nộp cho chi cục thuế mẫu trên nhưng họ ko chịu. May la mình lấy từ form của VP luật sư, giờ phải làm lại đây

giaphamco
15-08-2008, 20:47
Quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng và Giap Đốc hay Phó giám đốc thì có cần nộp cho cơ quan thuế ko các bạn ,

Thành viên góp vốn có đc xem là 1 lao động của cty ko ? Nếu ko bổ nhiệm chức vụ thhì chỉ xem là thành viên góp vốn phải ko ?

Công ty có thể ko có Phó Giám đốc không ?

Các bạn vui lòng giải đáp dùm mình nhé . Thanks

kunkun
16-08-2008, 08:57
đây nè mẫu chuẩn nhất đấy nhá các bạn....:027:

redmouse
21-10-2008, 15:59
cam on bai viet cua ban, rat tuyen

tathithuy
19-01-2009, 09:27
Cho mình hỏi chút nha. chi phí lãi vay của tư nhân có được tính vào chi phí hợp lý không? và có thể vay tối đa là bao nhiêu?
Giúp mình với mình vừa ra trường nên không có nhiều kinh nghiệm. Rất mong được các bạn giúp đỡ! Thanks

Ho Van Chinh
03-03-2009, 20:00
Cảm ơn bạn kunkun nhé. Hôm nay mình mới gia nhập diễn đàn. Mình đang chuẩn bị thành lập công ty... Thân chào các bạn, mong nhận được sự giúp đỡ.

Ho Van Chinh
03-03-2009, 20:16
Thân chào các bạn,
Mình đang chuẩn bị lập công ty cổ phần và đang băn khoăn mấy việc này mong nhận được chỉ giáo của các bạn.
1. Mình nên lấy địa chỉ trụ sở ở đâu: ở nhà (ngoại thành có chữ xóm, thôn, xã...) hay ở trong nội thành (mặt phố, nhà bác mình). Thực tế mình sẽ làm việc ở nhà.
2. Thủ tục lập công ty có rườm rà và khó quá không ? Mình muốn tự làm để học tập và cả tiết kiệm chút tiền vốn nữa. Nhưng mình e khó quá, lại tốn kém hơn.
3. Mình làm Giám đốc và Chủ tịch hội đồng quản trị thì "bà xã" mình có làm Kế toán trưởng được không?
4. Mình đang phân vân mức vốn điều lệ là 500 triệu hay 1 tỷ đồng?
Còn nhiều câu hỏi nữa nhưng không dám làm phiền các bạn nhiều. Mong nhận được giúp đỡ của các bạn có kinh nghiệm.
(Xin lỗi mình gọi chung là "các bạn", nghĩa là các bạn trên diễn đàn, mong các anh chị nhiều tuổi hơn thông cảm nhé)
Trân trọng.

trieukhang
03-03-2009, 21:11
Cho mình hỏi chút nha. chi phí lãi vay của tư nhân có được tính vào chi phí hợp lý không? và có thể vay tối đa là bao nhiêu?
Giúp mình với mình vừa ra trường nên không có nhiều kinh nghiệm. Rất mong được các bạn giúp đỡ! Thanks
Ai là bên đi vay? Vay gì mục dích gì?
Nếu DN vay nhằm mục đích phục vụ cho SXKD thì đương nhiên là chi phí được trừ khi tính thuế TNDN (Phải có chứng ừ hợp pháp)
Chào

theminh
06-03-2009, 16:31
công ty mình là công ty TNHH một thành vien , bạn nào có mẫu quyết định bổ nhiệm giám đốc và bổ nhiệm kế toán thì chỉ mình với nhé , mình mới ra trường mà lại làm ở công ty mới thành lập lên mong các bạn chi giup nhé

salesss
14-03-2009, 18:15
Cho mình hỏi chút nha. chi phí lãi vay của tư nhân có được tính vào chi phí hợp lý không? và có thể vay tối đa là bao nhiêu?
Giúp mình với mình vừa ra trường nên không có nhiều kinh nghiệm. Rất mong được các bạn giúp đỡ! Thanks
Chính xác là bạn có thể vay của cá nhân, trong trường hợp bạn là doanh nghiệp đi vay của cá nhân, để bạn có hoá đơn chứng từ đầu vào cho khoản vay đó thì người cho bạn vay phải ra làm các thủ tục với thuế và đóng các khoản thuế cho bản thân ông ta như: môn bài, GTGT và thuế thu nhập. Cơ quan thuế sẽ thay mặt ông đó xuất hoá đơn cho bạn và bạn được báo cáo thuế bình thường.
Chúc thành công

vnmarser
16-03-2009, 11:17
quyết định bổ nhiệm giám đốc thì phải có chủ tịch hội đồng thành viên (nếu là TNHH) hoặc chủ tịch HĐQT (nếu là cty cổ phần) ký. Vậy quyết định bổ nhiệm chủ tịch hội đồng thành viên thì sao hả các bác?

TL THUY
13-04-2009, 14:52
cam on ban rat nhieu!

hanhktbg
23-04-2009, 09:08
Thanks u, nhưng sao mình save vể thì ko đọc đc chữ. mình có để font VN và unicode rui mà

hoabis
08-05-2009, 07:47
Về chủ tịch hội đồng thành viên là do Hội đồng thành viên bầu ra bạn ạ, không phải bổ nhiệm nhé.
Các bạn khi làm các quyết định cứ bám sát quyền của Hội đồng quản trị, Hội đồng thành viên, Giám đốc/Tổng giám đốc trong LDN 2005 thì sẽ rất dễ xác định thẩm quyền ký. Thường những chức danh quan trọng như Giám đốc và người quản lý quan trọng khác trong công ty sẽ do HDTV hoặc HDQT bổ nhiệm và theo đó người có thẩm quyền ký sẽ là chủ tịch HDTV hoặc CTHDQT (tuy mô hình công ty nhé), còn kế toán, phó giám đốc, trưởng phòng .... do Giám đốc/Tổng giám đốc quyết định.
[Only registered and activated users can see links]

voky68
28-05-2009, 22:33
hic, đúng cái em cần, cám ơn mấy anh

le thi le toan
11-08-2009, 10:14
he he! cảm ơn bạn nhá! mình đang cần lại có!

myluckystarq
16-08-2009, 21:07
Mình cũng đang cần cái này , cty mình, trên giấy tờ ox mình vừa là Giám Đốc , vừa là chủ tịch hội đồng quản trị , vậy làm sao viết giấy bổ nhiệm Giám Đốc , cty mình la cty TNHH 2 thành viên . Các bạn trả lời giúp mình với . thank

Vu Hai Anh
16-08-2009, 21:52
[Only registered and activated users can see links]

le tho
17-08-2009, 08:11
Chào bạn !
Theo mình nghĩ Cty của bạn là Cty CP . Theo như bạn nói người đại diện theo pháp luật là Giám đốc, như vậy đâu phải làm quyết đĩnh bổ nhiệm vì khi đăng ký thành lập Cty tất cả đả nêu trong biên bản họp đại hội cổ đông, điều lệ của Cty, Quyết định ......đã bổ nhiệm ông đó là Giám đốc rồi . Khi đó Sở Kế Hoạch và Đầu Tư mới cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh theo người đại diện theo pháp luật là ông Giám đốc đó.
Chúc bạn khoẻ.