các khoản phụ cấp theo lương tại công ty cổ phần

• Thread starter ngocdieplk
  • Ngày gửi
N

ngocdieplk

Guest
24/9/10
2
0
0
đồng nai
em đang làm cho một công ty cổ phần. Tổng giám đốc thấy nhân viên đi làm xa nên muốn có thêm các khoản phụ cấp tiền xăng và tiền ăn trưa để khuyến khích nhân viên có được không?nếu được thì làm như thế nào? có được sử dụng hệ số điều chỉnh đối với những nhân viên làm việc nhiều ko?mong các anh chị giúp em (nhanh nha anh chị)

Khóa học Quản trị dòng tiền
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
em đang làm cho một công ty cổ phần. Tổng giám đốc thấy nhân viên đi làm xa nên muốn có thêm các khoản phụ cấp tiền xăng và tiền ăn trưa để khuyến khích nhân viên có được không?nếu được thì làm như thế nào? có được sử dụng hệ số điều chỉnh đối với những nhân viên làm việc nhiều ko?mong các anh chị giúp em (nhanh nha anh chị)

1. Đương nhiên là được
2. Tổng giám đốc cần có "quyết định" đưa ra được đóng dấu đỏ để xác minh tính chân thực của các khoản chi phí, các khoản chi phí này cần phù hợp với quy định của nhà nước để tính vào chi phí hợp lý.

C

CaTinh

Trung cấp
5/12/09
72
0
6
long an
Kế toán thì được; nhưng phải bổ sung hợp đồng hoặc thỏa ước lao động thì mới được là chi phí hợp lý khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN

N

ngocdieplk

Guest
24/9/10
2
0
0
đồng nai
1. Đương nhiên là được
2. Tổng giám đốc cần có "quyết định" đưa ra được đóng dấu đỏ để xác minh tính chân thực của các khoản chi phí, các khoản chi phí này cần phù hợp với quy định của nhà nước để tính vào chi phí hợp lý.
thanks a lot
ah,cho em hỏi thêm, các khoản phụ cấp cần phù hợp với quy định của nhà nước, vậy những quy định đó e kiếm ở đâu?tài liệu nào?
e cần những văn bản luật cụ thể để tăng tính thuyết phục.

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
thanks a lot
ah,cho em hỏi thêm, các khoản phụ cấp cần phù hợp với quy định của nhà nước, vậy những quy định đó e kiếm ở đâu?tài liệu nào?
e cần những văn bản luật cụ thể để tăng tính thuyết phục.

Em tham khảo thông tư 97/2010/TT-BTC ngày 06/07/2010
Nói về Công tác phí đi công tác>>>Tham khảo

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA