Cách tính cải cách tiền lương

• Thread starter vumanhhai
  • Ngày gửi
V

vumanhhai

Sơ cấp
7/7/10
8
0
1
44
lao cai
Em mới vào nghề. Em là kế toán trường học. Em muốn hỏi là làm dự toán em thấy, định mức cho giáo viênlaf 2000.000/biên chế/1 năm + cải cách tiền lương. Em hỏi thì biết là định mức 2000.000/bc/năm là tính lương tối thiểu 350.000đ và cải cách tiền lương là từ 350.000đ lên 730.000đ nhưng tính như thế nào? Và định mức chi thường xuyên cho Giáo viên tính như thế nào? Có ai biết chỉ giúp em với. Em cảm ơn cả nhà nhều.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Mình không làm bên kế toán trường học, nhưng mình nghĩ các văn bản thì quy định giống nhau. Định mức kinh phí năm 2010 là đã bao gồm tiền lương 350.000 rồi; Trong định mức này đã bao gồm Lương và các khoản nộp theo lương; Các khoản chi văn phòng phẩm, tiền trực, các chi phí hội nghị,... Thông tin tuyên truyền liên lạc, chi tiếp khách,.... Còn chênh lệch lương 730 - 350 chính là khoản chi bù cải cách tiền lương, hằng năm phòng Tài chính kế hoạch có trách nhiệm cộng vào cho mình rồi. Còn bạn hỏi cách tính, bạn tham khảo các biểu mẫu (nếu bạn có email tôi sẽ gửi cho).

V

vumanhhai

Sơ cấp
7/7/10
8
0
1
44
lao cai
cach tinh cai cach tien luong

k;lk;lk;l - cai cach tiên luong la 3 triệu toi muon hoi 3 triệu CCTL nay tinh nhu thế nao?
,;l,;lk;kjmk,.hiểu
biểu mẫu ban gui ,ml;k;lk Cam on ban nhiều nhé nêu co thể ban cho tui mklklkgiup tui được khong ????????

Sửa lần cuối:
doipgdls

doipgdls

::Khủng nhất WKT::
14/12/09
276
21
18
40
A, A
Em mới vào nghề. Em là kế toán trường học. Em muốn hỏi là làm dự toán em thấy, định mức cho giáo viênlaf 2000.000/biên chế/1 năm + cải cách tiền lương. Em hỏi thì biết là định mức 2000.000/bc/năm là tính lương tối thiểu 350.000đ và cải cách tiền lương là từ 350.000đ lên 730.000đ nhưng tính như thế nào? Và định mức chi thường xuyên cho Giáo viên tính như thế nào? Có ai biết chỉ giúp em với. Em cảm ơn cả nhà nhều.

Về dự toán chi mình có ý kiến thế này nhé:

Dự toán hàng năm được cố định trong thời kỳ ổn định là 5 năm và phần chi khác sẽ được tính theo định mức là 20% (15%) tổng quỹ lương (theo số biên chế được duyệt của năm đó) và tính theo mức lương tối thiểu chung của năm đầu tiên của thời kỳ ổn định (Đây là lý do vì sao chi khác lại được tính theo mức lương 350.000 của 5 năm trưc[s)
Đối với quỹ lương (bao gồm tiền lương và BH phải nộp) thì căn cứ trên số biên chế được giao và hiện có mặt để tính nhu càu quỹ lương của năm. Quỹ lương này sẽ không tính theo mức tối thiểu 350 mà tính theo mức tối thiểu đang thực hiện tại thời điểm duyệt dự toán. Khi chế độ tiền lương thay đổi về mức lương tối thiểu chung (VD tháng 5/2011 vừa rồi) thì căn cứ số lao đông (biên chế) hiện tại để tính nhu cầu quỹ lương thực hiện tăng mức lương tối thiểu chung - quỹ lương này chính là nguồn cải cách tiền lương. cách tính thì đơn giản là thay vì tính bằng mức lương tối thiểu 730.000 bạn tiúnh bằng mức chênh lệch 830.000 - 730.000 = 100.000 đ/

Định mức chi thường xuyên cho một giáo viên thì bạn phải căn cứ vào dự toán được giao, nhiẹm vụ năm học và quy chế chi tiêu nội bộ để xay dựng định mức cho phù hợp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA