Thuế GTGT phải nộp

• Thread starter changhungdung
  • Ngày gửi
C

changhungdung

Sơ cấp
25/9/10
27
0
0
Bắc Giang
Các Bác ơi. giúp em với
Tháng này công ty em phải nộp Thuế GTGT là 14trđ
Các Bác cho em hỏi thời hạn nộp Tiền Thuế trong bao nhiêu ngày,và nộp chậm thì bị xử phạt nộp chậm như thế nào?
Giám đốc công ty em muốn nộp chậm trong 1 thời gian nữa, vì công ty mới đi vào hoạt động được 3 tháng, em cũng đã tư vấn cho Sếp em nhưng Sếp bảo là tháng này sẽ nộp chậm
Mong các Bác chỉ bảo cho em thật sớm nhé!
Thank các Bác rất nhiều!
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dieu

Guest
19/11/04
56
0
6
govap
Thời hạn nộp thuế của tháng trước là ngày 20 của tháng này.
Nếu bạn nộp chậm thì sẽ bị phạt 0.05%/ngày.

K

kimlongphu

Guest
30/8/10
5
0
0
36
tp.hcm
Hạn chót nộp tờ khai thuế GTGT + tiền thuế GTGT tháng này là ngày 20 của tháng sau.
Nộp chậm bị phạt tiền là : tiền thuế GTGT x 0.05% x số ngày nộp chậm.
Bạn giải thích cho sếp kỹ, còn nếu sếp vẫn kiên quyết đòi nộp chậm thì tiền phạt là sếp phải chịu thui

C

changhungdung

Sơ cấp
25/9/10
27
0
0
Bắc Giang
Thời hạn nộp thuế của tháng trước là ngày 20 của tháng này.
Nếu bạn nộp chậm thì sẽ bị phạt 0.05%/ngày.
Nhưng em nhờ bạn em có quen người làm trong cục thuế thì bạn em bảo là hạn cuối cùng là ngày 30 chứ không phải là ngày 20, vì được ra hạn nộp là 10 ngày sau ngày cuối cùng của hạn nộp tờ khai thuế
Mong các bác xem lại giúp em với
Thank các Bác rất nhiều

snowapricot

snowapricot

Money full pocket!
17/8/10
43
1
0
34
Hà Nội
Nhưng em nhờ bạn em có quen người làm trong cục thuế thì bạn em bảo là hạn cuối cùng là ngày 30 chứ không phải là ngày 20, vì được ra hạn nộp là 10 ngày sau ngày cuối cùng của hạn nộp tờ khai thuế
Thank các Bác rất nhiều

Mình được biết hạn chót là ngày 20 tháng sau. Đây là hạn cho cả tờ khai và tiền thuế VAT

C

changhungdung

Sơ cấp
25/9/10
27
0
0
Bắc Giang
Mình được biết hạn chót là ngày 20 tháng sau. Đây là hạn cho cả tờ khai và tiền thuế VAT
Mình Biết hạn chót nộp tờ khai là ngày 20 hằng tháng, nhưng mình mún hỏi chính xác là hạn cuối cùng của việc nộp tiền thuế vào kho bạc.
Các bác nào có kinh nghiệm làm kế toán thuế lâu năm giúp em với
Em đang rất càn câu trả lời của các Bác
mong nhận được hồi âm của mọi người

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Thank các Bác rất nhiều

Tham khảo:
Thông tư 60/2007/TT-BTC

3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế:
3.1. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế tháng chậm nhất là ngày thứ hai mươi của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế.

Không biết người làm trong cục thuế căn cứ vào đâu mà nói như vậy :wall:

(Thông tư 60/2007/TT-BTC vẫn đang còn hiệu lực, tuy nhiên Tổng Cục thuế đang xin ý kiến bằng "Công văn số 4054/TCT-CS ngày 11/10/2010 của Tổng cục Thuế về việc xin ý kiến dự thảo Thông tư sửa đổi TT số 60/2007/TT-BTC", không biết sau này Thông tư 60 sửa đổi có đúng thế không ?)

Cứ làm theo qui định tại Thông tư 60/2007 đi bạn.

TrietThai

TrietThai

Cao cấp
20/5/08
240
2
16
ĐN
Tham khảo:

Không biết người làm trong cục thuế căn cứ vào đâu mà nói như vậy :wall:

(Thông tư 60/2007/TT-BTC vẫn đang còn hiệu lực, tuy nhiên Tổng Cục thuế đang xin ý kiến bằng "Công văn số 4054/TCT-CS ngày 11/10/2010 của Tổng cục Thuế về việc xin ý kiến dự thảo Thông tư sửa đổi TT số 60/2007/TT-BTC", không biết sau này Thông tư 60 sửa đổi có đúng thế không ?)

Cứ làm theo qui định tại Thông tư 60/2007 đi bạn.

Hình như trích bị nhầm :
Phần C - NỘP THUẾ
2. Trường hợp người nộp thuế tính thuế, thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.

C

changhungdung

Sơ cấp
25/9/10
27
0
0
Bắc Giang
Thank các bác rất nhìu nhìu ạ
hi hi, mong các bác chỉ giúp thêm

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Hình như trích bị nhầm :
Phần C - NỘP THUẾ
2. Trường hợp người nộp thuế tính thuế, thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.

Đúng là tôi trích nhầm :wall:
Cám ơn bạn.

Trong trường hợp này thì đối với bài của bạn changhungdung thì:
Thank các Bác rất nhiều

... việc trả lời của "người làm trong Cục thuế" vẫn không đúng với qui định tại Thông tư 60.

C

changhungdung

Sơ cấp
25/9/10
27
0
0
Bắc Giang
hi hi
Thank các Bác thật nhìu nhìu ạ
Ah, các Bác cho em hỏi thêm 1 tẹo na!
Công ty em đang làm là công ty SX hàng may mặc, toàn bộ là nhận gia công của công ty khác, như vậy hoá đơn GTGT đầu vào của công ty rất ít vì chỉ có hoá đơn tiền dầu Diesel, tiền điện thoại, tiền điện sản xuất, nói chung là thuế đầu vào rất ít, mà đầu ra lại rất cao vì mình phải xuất hoá đơn cho bên đặt hàng, tháng này đã phải nộp thuế rùi, mà công ty mới hoạt động được 3 tháng
Các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em làm thế nào để tăng Hoá đơn thuế GTGT đầu vào, em mới đi làm nên chưa có kinh nghiệm trong việc này
Trăm sự nhờ các bác chỉ giáo thêm

snowapricot

snowapricot

Money full pocket!
17/8/10
43
1
0
34
Hà Nội
QUOTE=Mình Biết hạn chót nộp tờ khai là ngày 20 hằng tháng, nhưng mình mún hỏi chính xác là hạn cuối cùng của việc nộp tiền thuế vào kho bạc.
Các bác nào có kinh nghiệm làm kế toán thuế lâu năm giúp em với
Em đang rất càn câu trả lời của các Bác
mong nhận được hồi âm của mọi người /QUOTE

Không hiểu bạn có đọc câu này ko nữa

K

kimlongphu

Guest
30/8/10
5
0
0
36
tp.hcm
Ngày 20 tháng sau là ngày chót nộp báo cáo thuế GTGT và cũng là hạn chót nộp tiền thuế GTGT vào kho bạc nhà nước, còn thuế TN doanh nghiệp hạn chót nộp tờ khai tạm tính Quý là ngày 30 của tháng đầu tiên của Quý sau (ngày 30 chứ ko phải là ngày 31 của tháng nào có 31 ngày đâu). Coi chừng nhầm lẫn ngày tháng đó.

ysave

ysave

Sơ cấp
30/6/10
35
0
6
Ben Tre
Chào bạn!
Mình cũng mới vào ngành đi làm được vài tháng rùi, Cty mình nộp thuế chậm 1 tháng mình cũng sợ bị phạt nhưng lên nộp thì không bạn ạ. Cơ quan thuế có gửi thư yêu cầu nộp thuế thui. Bạn tham khảo thêm nhé.

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
hi hi
Thank các Bác thật nhìu nhìu ạ
Ah, các Bác cho em hỏi thêm 1 tẹo na!
Công ty em đang làm là công ty SX hàng may mặc, toàn bộ là nhận gia công của công ty khác, như vậy hoá đơn GTGT đầu vào của công ty rất ít vì chỉ có hoá đơn tiền dầu Diesel, tiền điện thoại, tiền điện sản xuất, nói chung là thuế đầu vào rất ít, mà đầu ra lại rất cao vì mình phải xuất hoá đơn cho bên đặt hàng, tháng này đã phải nộp thuế rùi, mà công ty mới hoạt động được 3 tháng
Các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em làm thế nào để tăng Hoá đơn thuế GTGT đầu vào, em mới đi làm nên chưa có kinh nghiệm trong việc này
Trăm sự nhờ các bác chỉ giáo thêm
Có cách.... mua Diesel ... thật là nhiều để dành trong kho; sử dụng điện thoại xả láng; tăng cường tiếp khách; mở tất cả 24/24 các máy móc, đèn điện, điều hòa..... dẫn đến tăng chi phí nên có nhiều hóa đơn...

N

nakinaru

Sơ cấp
19/5/10
22
0
0
Ha noi
Theo mình đc biết là thời hạn nộp tờ khai và nộp thuế GTGT của tháng này là vào ngày 20 của tháng sau. CÒn thời hạn nộp tờ khai thuế TNCN, TNDN theo quý của tháng này là ngày 30 của tháng sau bạn ah.

C

changhungdung

Sơ cấp
25/9/10
27
0
0
Bắc Giang
­thank bác robotiep nhiều trước na!
nhưng em kô thể vào được trang web này,khó vào quá, em thử rùi nhưng kô được, bác làm ơn cho em đỉa chỉ mail được không ạ

C

changhungdung

Sơ cấp
25/9/10
27
0
0
Bắc Giang
­thank bác robotiep nhiều trước na!
nhưng em kô thể vào được trang web này,khó vào quá, em thử rùi nhưng kô được, bác làm ơn cho em đỉa chỉ mail được không ạ

N

nguyenbichngockt

Guest
2/2/10
3
0
0
Hà Nội
hichic,theo em được biết là hạn nộp tờ khai và nộp tiền thuế là ngày 20 của tháng tiếp theo!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA