[Xin] Mẫu công văn giải trình với cơ quan thuế

• Thread starter nguyen thitra
  • Ngày gửi
N

nguyen thitra

Guest
24/6/13
2
0
0
Nghệ An
Chào các bạn, công ty mình cơ quan thuế vừa gửi thông báo yêu cầu giải trình và bổ sung thông tin tài liệu về:
- Thông báo phát hành hoá đơn
- Tờ khai thuế GTGT và bảng kê hoá đơn, chứng từ hàng hoá dịch vụ bán ra từ đầu năm 2012 đến nay.
Nhưng thực sự mình không biết làm thế nào cả, bạn nào đã làm qua rồi hoặc có mẫu công văn giải trình thì giúp mình nhé. Mình đang cần làm để nộp gấp rất mong được các bạn góp ý.
Nếu có mẫu công văn làm ơn hãy gửi qua mail dùm mình: gtrakt@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuonguyen189

Sơ cấp
4/1/11
25
0
0
hue
Ðề: Mẫu công văn giải trình với cơ quan thuế

Hôm nay, em lên cơ quan Thuế, nhận quyết định phạt. Trong đó, số thuế GTGT đầu ra tháng 1 phải nộp là 22 triệu.Em cũng đã làm phụ lục xin gia hạn theo thông tư 16/2013. Nhưng ngày 20/2/2013, e mang lên nộp kèm với các hồ sơ kê khai thuế thì họ trả về, nói là chưa có thông tư hướng dẫn vì đến 25/03/2013 mới có hiệu lực thi hành. Sau đó, e cũng đã liên lạc với cơ quan thuế nhưng họ vẫn nói chưa có thông tư hướng dẫn. Ngày 20/3/2013 e nộp tờ khai thuế GTGT tháng 2, và nộp tờ phụ lục gia hạn thì họ chấp nhận, nộp trước 25/3/2013. Nhưng bây giờ e vẫn bị phạt khoản thuế GTGT đầu ra của tháng 1, nộp chậm 1 tháng( 20/2-20/3/2013). E phải làm thé nào, anh chị nào có văn bản giải trình thì cho e nhé. Em đang gấp lắm, cám ơn mọi người nhiều.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: [Xin] Mẫu công văn giải trình với cơ quan thuế

Chào các bạn, công ty mình cơ quan thuế vừa gửi thông báo yêu cầu giải trình và bổ sung thông tin tài liệu về:
- Thông báo phát hành hoá đơn
- Tờ khai thuế GTGT và bảng kê hoá đơn, chứng từ hàng hoá dịch vụ bán ra từ đầu năm 2012 đến nay.
Nhưng thực sự mình không biết làm thế nào cả, bạn nào đã làm qua rồi hoặc có mẫu công văn giải trình thì giúp mình nhé. Mình đang cần làm để nộp gấp rất mong được các bạn góp ý.
Nếu có mẫu công văn làm ơn hãy gửi qua mail dùm mình: gtrakt@gmail.com
Bạn tham khảo rồi sửa đổi lại một chút tại đây: http://luatsusongviet.vn/index.php?trang=tintuc&loai=3&id=107

heocoi220411

heocoi220411

Trung cấp
5/8/13
107
4
18
Da Nang

Hjxjhxj, mấy anh chị ơi. Cho em xin cái mẫu công văn nộp thuế theo tháng với ah. Hjxhjxh, em lỡ nộp theo tháng rồi nên giờ phải...huhuhu

N

nguyen thitra

Guest
24/6/13
2
0
0
Nghệ An

Cảm ơn bạn nhé, mình đã làm xong và nộp cho thuế rối

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang