Hỏi về hệ số lương khởi điểm của bậc Cao Đẳng trong Công ty Nhà nước

• Thread starter nguyenthanhlan89
  • Ngày gửi
N

nguyenthanhlan89

Guest
12/10/10
1
0
0
36
Hung Yen
Em chào anh chị!
Anh chị cho em hỏi mức lương khởi điểm cho hệ Cao đăng là bao nhiêu không ạ?Vì em học Cao đẳng
ra và đã đi làm được hơn 1 năm nhưng em chỉ được hưởng mức lương là 1.8.Em thấy các bạn nói
mức lương khởi điểm cho Cao đẳng không phải 1.8 mà là 2.1 hay la 1.99 em cũng không rõ.Nếu
anh chị nào có văn bản pháp lý về việc này thì cho em xin nhé.Em rất cảm ơn.( em làm trong công
ty Nhà nước).

Khóa học Quản trị dòng tiền
quick87

quick87

Trung cấp
25/6/07
93
19
8
35
Em chào anh chị!
Anh chị cho em hỏi mức lương khởi điểm cho hệ Cao đăng là bao nhiêu không ạ?Vì em học Cao đẳng
ra và đã đi làm được hơn 1 năm nhưng em chỉ được hưởng mức lương là 1.8.Em thấy các bạn nói
mức lương khởi điểm cho Cao đẳng không phải 1.8 mà là 2.1 hay la 1.99 em cũng không rõ.Nếu
anh chị nào có văn bản pháp lý về việc này thì cho em xin nhé.Em rất cảm ơn.( em làm trong công
ty Nhà nước).
anh chị nào cho em hỏi? hệ số mức lương cơ bản của cao đẳng với. hiện tại em đang làm cho 1 công ty tư nhân, họ trả em hệ số mức lương 1,8 ăn theo mức lương A3, nhưng ko bít có đúng ko, vì lương của em thấp quá. anh chị nào biết cho em xin 1 số tài liệu về hệ số mức lương mới nhất bây giờ để em tìm hiểu xem thế nào. cám ơn anh chị nhiêu!

Theo nghị định 205/2004/ND-CP ngày 14 tháng 12 năm 2004 của Cp Bậc lương của em ít nhất là bậc 2/12, và hệ số là 1.99; và cứ 2 năm bạn sẽ được tăng bậc nếu bạn không vi phạm kỹ luật.

Em có thể tham khảo thêm bài viết :
Chúc em may mắn !

T

tuntin

Sơ cấp
1/11/10
45
0
0
37
Hà Tĩnh
vậy cho em hỏi múc lương cơ bản của trung cấp là bao nhiêu a