Lương và các khoản phụ cấp lương đối với lái xe

• Thread starter phamthinhung8
  • Ngày gửi
P

phamthinhung8

Trung cấp
3/9/09
68
0
0
Lai Châu
Mình làm ở Ban QLDA co quan mình được áp dụng hệ số tăng thêm tiền lương tối thiểu 1.3 lần
Cơ quan mới tuyển người lái xe.Mình đang ko biết liệu lái xe có được hưởng luơng 1.3 lần như các cán bộ
khác ko? và có được trả tiền làm thêm giờ ko? Bạn nào biết trả lời giup mình mới nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dochuyenchinh

Guest
15/2/09
52
1
8
42
TP Hải Dương
bạn xem lại quy định cho phep cơ quan bạn được áp dụng hệ số 1.3 được áp dụng cho các đối tượng nào, chỉ cán bộ hay cả người lao động. nếu họ chỉ nói chung chung là người lao động thì mình nghĩ là lái xe vãn được áp dụng hệ số 1.3, còn chuyện làm thêm giờ thì đương nhiên phải được hưởng, cải này đã được quy định trong luật lao động và các văn bản liên quan rồi.
Chúc bạn thành công!

• Like
Reactions: ledat123789
D

DươngHà

Guest
27/11/06
25
1
0
45
Hà Nội
Có 2 trường hợp nhé:
1. Nếu lái xe là viên chức (được tuyển dụng trước năm 1993, đang làm ở nơi khác chuyển c.tác đến cơ quan bạn): Thì được hưởng đầy đủ chế độ như các nhân viên khác (hệ số tăng thêm 1.3, làm thêm giờ,...)
2. Nếu lái xe ko phải là viên chức được tuyển dụng trước năm 1993:
+ Ký hợp đồng lao động theo Nghị định 68/2000/ND-CP: Trường hợp này thì tuỳ tính chất của BQLDA, như cq mình là DA ODA có quy định định mức riêng (Thông tư 219) thì đối tượng này chỉ được áp dụng mức lương tối đa là 1.5 lần lương cơ bản (tức là hệ số tăng thêm chỉ là 0.5 lần thui), làm thêm giờ vẫn được hưởng bạn ah. Chắc bên bạn là BQLDA nhóm B (áp dụng mức tăng tiền lương tối thiểu cao nhất là 1.3) và dự án của bạn là DA gì, áp dụng định mức theo quy định nào thì bạn tự tìm hiểu nhé. Tuy nhiên, hệ số lương của lái xe thì rất thấp đấy.
+ Ký hợp đồng lao động trọn gói (đã bao gồm BHXH, YT,....): Ko được hưởng các chế độ trên

• Like
Reactions: ledat123789
D

ducngotnmt

Guest
18/8/14
3
0
0
40
Duyên Hải - Lào Cai
Ðề: Lương và các khoản phụ cấp lương đối với lái xe

Có 2 trường hợp nhé:
1. Nếu lái xe là viên chức (được tuyển dụng trước năm 1993, đang làm ở nơi khác chuyển c.tác đến cơ quan bạn): Thì được hưởng đầy đủ chế độ như các nhân viên khác (hệ số tăng thêm 1.3, làm thêm giờ,...)
2. Nếu lái xe ko phải là viên chức được tuyển dụng trước năm 1993:
+ Ký hợp đồng lao động theo Nghị định 68/2000/ND-CP: Trường hợp này thì tuỳ tính chất của BQLDA, như cq mình là DA ODA có quy định định mức riêng (Thông tư 219) thì đối tượng này chỉ được áp dụng mức lương tối đa là 1.5 lần lương cơ bản (tức là hệ số tăng thêm chỉ là 0.5 lần thui), làm thêm giờ vẫn được hưởng bạn ah. Chắc bên bạn là BQLDA nhóm B (áp dụng mức tăng tiền lương tối thiểu cao nhất là 1.3) và dự án của bạn là DA gì, áp dụng định mức theo quy định nào thì bạn tự tìm hiểu nhé. Tuy nhiên, hệ số lương của lái xe thì rất thấp đấy.
+ Ký hợp đồng lao động trọn gói (đã bao gồm BHXH, YT,....): Ko được hưởng các chế độ trên

Bác ơi. Bác có hợp đồng đối với nhân viên lái xe không ạ.
Gửi cho em xin với. Mail em: ducngotnmt@gmail.com
Cám ơn bác nhiều

L

ledat123789

Guest
25/3/15
7
0
1
48
Minh dang che do cho lai xe cua Ban QLDA cua minh thuoc nhom B. thi theo quy dinh nao cac ban giup minh voi, de minh lap che do phu cap tang them cho lai xe cua minh voi nhe. cam on nhieu

L

ledat123789

Guest
25/3/15
7
0
1
48
Minh dang lam che do cho lai xe cua Ban QLDA cua minh thuoc nhom B. thi theo quy dinh nao cac ban giup minh voi, de minh lap che do phu cap tang them cho lai xe cua minh voi nhe. cam on nhieu

L

ledat123789

Guest
25/3/15
7
0
1
48
Minh dang lam che do cho lai xe cua Ban QLDA cua minh thuoc nhom B. thi theo quy dinh nao cac ban giup minh voi, de minh lap che do phu cap tang them cho lai xe cua minh voi nhe va gui cho minh theo dia chi mail: ledat.sctth@gmail.com .cam on nhieu!!!!!!!!!!!!!

M

Mr.Over

Trung cấp
25/12/14
190
19
18
31
Bên cty mình có 2 bác lái xe già về hưu mình làm hợp đồng với phụ cấp nhưng k cho các bác tham gia bhxh vì các bác đã về hưu có đc k vậy?

T

thanlaem

Sơ cấp
15/9/13
9
0
1
31
yên bái
bạn lục lại quy định xem là người phụ trong công ty hay là nhân viên chính, hỏi giám đốc xem

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA