Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn ghi sai

• Thread starter khunglongcon88
  • Ngày gửi
K

khunglongcon88

Guest
16/1/10
16
0
0
tphcm
Do sơ suất nên Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng 09 của em làm sai nhưng bây giờ là tháng 11 rồi em mới phát hiện ra.Các anh chị cho em hỏi bây giờ em làm tờ báo cáo khác nộp thay thế có được không? có bị phạt không ạ?

Đính kèm

• hoa don.xls
    39 KB · Lượt xem: 22
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An
Bạn lập lại bảng báo cáo đúng có chữ ký của giám đốc rồi sau đó lên đưa cho cán bộ quản lý thuế bên bạn. Lõi này không nghiêm trọng lắm và các anh/chị quản lý thuế nhà ta cũng không khó khăn lắm đâu bạn à. Không biết lõi này có phải do bạn bất cẩn khi lập báo cáo mà quên không xoá đi cái chỉ tiêu số 13 và 14 của lần báo cáo trước hay không?!!

K

khunglongcon88

Guest
16/1/10
16
0
0
tphcm
uhm, do chủ quan k kiểm tra kĩ lại nên mới sai sót đó mà, vậy có phải mình phải làm 1 bảng báo cáo đúng và ghi là NỘP THAY TỜ KHAI ĐÃ NỘP vào ngày...tháng...năm... không hả bạn? và mình cũng đem nộp như nộp tờ khai bình thường phải k? trả lời giúp mình với, cảm ơn bạn nhiều lắm lắm!

N

nguyenthitb

Guest
17/11/10
3
0
0
36
Khánh Hoà
uhm, do chủ quan k kiểm tra kĩ lại nên mới sai sót đó mà, vậy có phải mình phải làm 1 bảng báo cáo đúng và ghi là NỘP THAY TỜ KHAI ĐÃ NỘP vào ngày...tháng...năm... không hả bạn? và mình cũng đem nộp như nộp tờ khai bình thường phải k? trả lời giúp mình với, cảm ơn bạn nhiều lắm lắm!

Đúng vậy. bạn ghi vậy là nộp được

N

nguyenthitb

Guest
17/11/10
3
0
0
36
Khánh Hoà
Đúng vậy. bạn ghi vậy là nộp được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA