Giúp mình hạch toán VCSH trong trường hợp này với?

• Thread starter huyenthanhngo
  • Ngày gửi
H

huyenthanhngo

Guest
3/11/10
30
0
0
38
Hue
Công ty mình là cty TNHH 2 thành viên, tổng vốn góp là 500tr, mình phải ghi nhận cái này là nguồn vốn kinh doanh a`? VCSH trong trường hợp này được xác định như thế nào? cty mới thành lập, chưa có doanh thu? mình phải mở sổ như thế nào?Giúp mình với nhé, mình mới ra trường lun,hic. thanks mọi người nhìu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Công ty mình là cty TNHH 2 thành viên, tổng vốn góp là 500tr, mình phải ghi nhận cái này là nguồn vốn kinh doanh a`? VCSH trong trường hợp này được xác định như thế nào? cty mới thành lập, chưa có doanh thu? mình phải mở sổ như thế nào?Giúp mình với nhé, mình mới ra trường lun,hic. thanks mọi người nhìu.

bạn gửi mail qua cho mình, mình sẽ gửi cho bạn mẫu sổ theo QĐ 48

H

Hoaianh73

Trung cấp
11/4/08
91
0
6
Việt Trì -- Hà Nội

Tốt nhất là em dở quyển quyết định 48 ra xem khi đó em sẽ nắm chắc nhất, bởi vì trong đó đã hướng dẫn chi tiết rồi. Làm kế toán thì cũng nên nắm rõ kết cấu các tài khoản để hạch toán mới chính xác được. Chúc em thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA