Các bước kiểm tra số sách kế toán

• Thread starter nbnguyen
  • Ngày gửi
N

nbnguyen

Sơ cấp
8/11/08
9
0
0
Tp.HCM
Em đang dự định mua lại một công ty đang hoạt động, cho em hỏi ý kiến các anh (chị) việc kiểm tra số sách kế toán phải làm những bước gì ? kiểm tra trọng yếu ở những tài khoản nào và cách kiểm tra như thế nào .

Em rất cảm ơn.:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Em đang dự định mua lại một công ty đang hoạt động, cho em hỏi ý kiến các anh (chị) việc kiểm tra số sách kế toán phải làm những bước gì ? kiểm tra trọng yếu ở những tài khoản nào và cách kiểm tra như thế nào .

Em rất cảm ơn.:1luvu:

Tùy loại hình và sổ sách của cty đó thế nào mà "chẩn" bệnh của nó thôi. Bạn nên tìm 1 cty tư vấn, trả phí để có những kết quả trả lời tốt hơn cho 1 việc rất quan trọng thế này.

Q

quangdungktkt

Sơ cấp
Theo mình thì bạn nên cân nhắc kỹ việc mua lại công ty, những rủi ro tiềm ẩn có thể bạn chưa nhận diên ra mà phải nhờ tới nhà tư vấn, hoặc nên chăng nếu bạn thành lập công ty mới hoàn toàn thì tốt hơn? liệu những khách hàng cũ của công ty có tiếp tục hợp tác với bạn...cân nhắc và cân nhắc kỹ nhé...

A

aituyet

Sơ cấp
14/11/10
8
0
0
dong thap
Mình hoàn toàn nghĩ khác, rất nhiều người làm giàu từ các công ty phá sản, nếu bạn có 1 chút nghệ thuật + 1 chút mai mắn + 1chút thông minh mình nghĩ bạn sẽ thành công rực rỡ. kiểm tra sổ sách kế toán thì mình nghĩ bạn nên mời kế toán chuyên nghiệp họ sẽ kiểm tra và đánh giá phân tích kỹ hơn, thường những giáo viên thỉnh giảng kinh nghiệm lâu năm sẽ nhận thôi, khoán họ kiểm tra trong vòng bao nhieu ngày thế là trả công.

T

TelexVN

Guest
8/11/10
1
0
0
HT
e nghĩ là nên thuê kiểm toán đến thì mình sẽ biết rõ hơn về công ty ma a chị mua

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Phải l người có nghiệp vụ tốt mới xem cho bạn được, việc này quan trọng lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA