Ghi Hóa đơn sản phẩm nước mắm như thế nào? cho đúng nội quy.

• Thread starter hongloan801
  • Ngày gửi
H

hongloan801

Guest
28/9/12
2
0
0
nha trang
Hi, anh chị cho em hỏi. Em mới vào làm ở một công ty sx nước mắm,cty e nhận gia công sản phẩm cho các công ty khác. nhưng khi xuất hóa đơn cho cty khác thì xếp e bảo là chỉ ghi tên hàng hóa là"nước mắm" thôi, chứ không được ghi cụ thể là "nước mắm 20đạm...vv" ,Vì em thấy trên hóa đơn chi phí mua vào là nước mắm cốt họ ghi cụ thể là mắm bao nhiêu đạm.. , như vậy nếu xuất hóa đơn ghi như xếp e bảo thì có vấn đề gì k? Do e moi đi lam nên còn non kinh nghiệm mong các anh chị chỉ bảo thêm. TKS!

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Ghi Hóa đơn sản phẩm nước mắm như thế nào? cho đúng nội quy.

Trong kinh doanh, quan trọng nhất là chữ tín, mọi thứ phải hết sức rỏ ràng thì còn hy vọng làm ăn lâu dài, Rỏ ràng là bạn thấy trên các hóa đơn cp mua vào nước mắm cốt họ ghi cụ thể là bao nhiu độ đạm với đơn gía tương ứng, khi cty bạn gia công sx nước mắn pha chế cho ra nhìu loại sp có độ đạm khác nhau thì dĩ nhiên đơn gía cũng khác nhau, khi bạn xuất hóa đơn cho cty khác nếu các cty đó làm ăn đàng hoàng đảm bảo 100% họ bắt bạn ghi hoá đơn có đầy đủ tên sp, độ đạm, đơn giá rất rỏ ràng, để họ làm chứng từ kế toán hạch toán hàng nhập kho và làm cơ sở kiểm tra Cty bạn có giao hàng đúng mặt hàng hay ko.Còn nếu như giữa cty bạn và đối tác thoả thuận ngầm với nhau và sếp bạn bảo chỉ ghi tên nước mắm thui thì đành chịu.
Do bạn mới đi làm nên bạn cần nhớ là khi viết hóa đơn ở phần diễn giải phải càng rỏ ràng càng tốt, nếu sếp bạn yêu cầu làm vậy thì bạn cứ làm có gì sau này sếp chịu trách nhiệm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA