Ba liên hoá đơn không giống nhau?

• Thread starter phungvuong
  • Ngày gửi
P

phungvuong

Guest
5/1/10
3
0
0
Hà Nội
Các anh chị ơi! giúp em với.Em có xuất 1 tờ hoá đơn vào tháng 01/2010.Nhưng hoá đơn đầu vào của nó lại vào tháng 02/2010.hic quan trọng là sếp ko muốn chi tiền nộp thuế, thế là em sửa tháng hoá đơn từ tháng 01 thành tháng 02/2010.
Nhưng hoá đơn đỏ em đã giao cho KH và bên họ khai thuế vào tháng 01/2010.
Bây h em phải làm thế nào đây?
Em biết là lỗi do em.em đang mất ăn mất ngủ vì vụ này đây. Các anh chị giúp em với.
:wall::wall::wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
Bạn gọi điện hỏi tổng đài này hay lắm.họ trả lời dễ hiểu mà kịp thời cho mình nữa. bạn gọi 1088. sau đó nhấn phím theo hướng dẫn,tức là nhấn phím 1->3>1. bạn đặt câu hỏi về việc ghi sai hóa đơn.họ sẽ tham vấn cho bạn cách giải quyết. Thân.

H

hathivandung

Guest
13/11/10
2
0
0
Tuyen Quang
Bạn xử lý như thế là chưa được rồi. Thứ nhất là số hóa đơn và ngày hóa đơn của bạn sẽ không có sự liên tục và không hợp lý. Vì bên kia đã khai thuế nên bạn chỉ có thể sửa hóa đơn lại vào tháng 01 như ban đầu và khai thuế vào đúng tháng đấy. Còn sửa lý hóa đơn đầu vào bằng cách vẫn tiến hành nhập hàng vào thời điểm tháng 01, coi như mình nhập hàng trước và viết hóa đơn sau. Sau đó, bạn nhờ bên xuất hóa đơn đầu vào xuất cho một phiếu xuất kho vào đúng ngày bạn đã làm nhập hàng (phiếu xuất phải có dấu của đơn vị xuất hàng nhé). Như vậy là oke. không phải sửa lại ngày hóa đơn và thuế vẫn được khấu trừ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA