Giúp sửa lỗi trong bảng tính

• Thread starter toai
  • Ngày gửi
T

toai

Guest
27/6/09
2
0
0
Ha Noi
Tôi đang thực hiện 1 bảng tính, gặp 1 lỗi mà không biét tại sao (Trong file gửi kèm).Do không thể đăng nhập trong diễn đàn Giải pháp Excel nên qua đây nhờ các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ.
Chân thành cảm ơn!
Loi trong bang tinh.rar

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

atmt17

Trung cấp
26/9/08
70
1
6
Đồng Nai
Tôi đang thực hiện 1 bảng tính, gặp 1 lỗi mà không biét tại sao (Trong file gửi kèm).Do không thể đăng nhập trong diễn đàn Giải pháp Excel nên qua đây nhờ các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ.
Chân thành cảm ơn!
Loi trong bang tinh.rar

Bạn cần sửa 2 chổ:
Thứ nhất: Công thức của bạn =VLOOKUP(C19,$M$18:$N$25,2,0) phải sửa thành =VLOOKUP(""&C19,$M$18:$N$25,2,0)
Thứ hai: Trong vùng M18:M25 thì tất cả đều là TEXT, ngoại trừ M22 lại là NUMBER. Hãy sửa M22 thành TEXT nhé

T

toai

Guest
27/6/09
2
0
0
Ha Noi
Mình đã tực hiện theo hướng dẫn, đã định dạng lại tất cả các số liệu nhưng lại gặp lỗi #N/A khi chọn 1 số nút chọn khác(lúc trước khi chọn các nút này vẫn cho kết quả theo công thức). Bạn xem lại giúp mình nhé!
Loi trong bang tinh.rar

A

atmt17

Trung cấp
26/9/08
70
1
6
Đồng Nai
Mình đã tực hiện theo hướng dẫn, đã định dạng lại tất cả các số liệu nhưng lại gặp lỗi #N/A khi chọn 1 số nút chọn khác(lúc trước khi chọn các nút này vẫn cho kết quả theo công thức). Bạn xem lại giúp mình nhé!
Loi trong bang tinh.rar
Bài trên tôi đã nhắc bạn sửa M22 thành TEXT, bạn chẳng sửa gì nên còn lỗi là đương nhiên rồi
Tôi sửa lại cho bạn đây!
Ngoài ra: File của bạn chứa hàng đóng virus, đã diệt giúp bạn luôn. File nhẹ lại nhiều rồi đây

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA