Mất hoá đơn chứng từ

• Thread starter pandauthiep
  • Ngày gửi
P

pandauthiep

Guest
23/11/10
2
0
0
TPHCM
Chào các anh chị
Công ty e bị mất một số háo đơn đầu ra và đầu vào do bị cướp giật, giờ công ty e làm công văn gửi lên Cơ quan thuế là đã mất hoá đơn hay còn làm thủ tục gì khác nữa không? ANh chị nào đã gặp vấn đề này cho e xin ý kiến?
Xin cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào các anh chị
Công ty e bị mất một số háo đơn đầu ra và đầu vào do bị cướp giật, giờ công ty e làm công văn gửi lên Cơ quan thuế là đã mất hoá đơn hay còn làm thủ tục gì khác nữa không? ANh chị nào đã gặp vấn đề này cho e xin ý kiến?
Xin cám ơn
bạn phải làm 1 biên bản xác nhận việc mất hoá đơn đó ở đâu , ly do sao mất , xin xác nhận của công an được thi tốt, gưi cho cơ quan thuế , chắc chăn bạn sẽ bị phạt nặng
chia buồn với bạn

M

mai thi thu huyen

Sơ cấp
26/5/10
8
0
0
vung tau
Bạn làm biên bản mất hóa đơn đưa cho bên bán xác nhận ,thông báo mất hóa đơn gửi chi cục thuế ở nơi bạn ,kèm biên bản mất hóa đơn và bản photo hóa đơn bị mất , tất nhiên là sẽ bị phạt chắc cũng mấy trăm ngàn thôi .

P

pandauthiep

Guest
23/11/10
2
0
0
TPHCM
Mình không rõ thục tục giờ phải làm gì, chỉ cần làm thông báo gửi lên Cơ quan thuế hay sao? mình mất luôn cả hoá đơn đầu vào và đầu ra, tổng cộng 12 tờ.
Xin các anh chị chỉ rõ nếu đã găp trường hợp này rồi

N

nbnguyen

Sơ cấp
8/11/08
9
0
0
Tp.HCM
Mình không rõ thục tục giờ phải làm gì, chỉ cần làm thông báo gửi lên Cơ quan thuế hay sao? mình mất luôn cả hoá đơn đầu vào và đầu ra, tổng cộng 12 tờ.
Xin các anh chị chỉ rõ nếu đã găp trường hợp này rồi

Các thủ tục mà bạn phải làm như sau :
1 - Trường hợp của bạn bị cướp giật, vậy nên phải làm cớ mất và gửi về công an phường mà trụ sở cty bạn đặt tại đó nhờ xác nhận đơn cớ mất.
2 - Sau đó gửi biên bản xác nhận cho NCC, KH ký nhận có bán hàng, mua hàng để chứng minh các giao dịch mua bán của công ty bạn là có thực
3 - Đối với hóa đơn mua hàng (liên 2), nhờ bên NCC photo, đóng dầu tròn & sao y liên 1 gửi cho công ty bạn
4 - Đối với hóa đơn bàn hàng ( bạn ko ghi rõ là mất liên 1 (lưu) hay như thế nào mình ko hướng dẫn cụ thể được )
5 - Bạn làm công văn về việc mất hóa đơn gửi về cơ quan thuế kèm theo các chứng từ của bước 1,2,3,4 gửi về cơ quan thuế, chờ họ gửi công văn xử lý trường hợp này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA