điều chỉnh doanh số bán ra nhưng không điều chỉnh thuế gtgt trên tờ khai thuế

• Thread starter quiams04
  • Ngày gửi
quiams04

quiams04

Trung cấp
27/12/08
64
0
0
TP Quy Nhơn, Bình Định
Chào cả nhà, mình có một rắc rối mong cả nhà giúp đỡ mình: Kỳ kê khai thuế tháng 10, trên bảng kê bán ra, mình kê khai thuế là 527.200.000, thuế suất 10%, nhưng tiền thuế GTGT phải nộp là: 51.350.000. Lý do là trong doanh thu đó là chưa trừ khoản chiết khấu bán hàng (do mình chiết xuất từ phần mềm kế toán ra đổ thẳng vào hỗ trợ kê khai thuế nên sai doanh thu) Giờ cơ quan thuế bắt mình phải làm bảng điều chỉnh nhưng mình không biết phải điều chỉnh trên mẫu nào và lập thế nào cả, vì thuế GTGT của mình không bị sai mà chỉ sai doanh thu thôi. Mong mọi người giúp mình với. Cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian
Làm lại bộ hồ sơ mới (quan trọng là bảng kê bán ra) cầm theo bộ củ (có đóng dấu tiếp nhận) lên nộp lại.

quiams04

quiams04

Trung cấp
27/12/08
64
0
0
TP Quy Nhơn, Bình Định
Mình đã làm lại bộ mới nhưng khi mang xuống, họ bảo họ sẽ tiếp nhận bộ mới thay thế cho bộ cũ, nộp trễ thì mình ráng mà chịu (vì hôm qua đã là ngày 24 rồi mà), nếu làm lại được bộ mới thay thế thì tốt quá, nhưng mọi chuyện không đơn giản như thế, họ bảo mình phải làm tờ 01/khbs, nhưng mình không kê khai sai thuế nên chẳng biết bổ sung thế nào cả?

Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian
Mình đã làm lại bộ mới nhưng khi mang xuống, họ bảo họ sẽ tiếp nhận bộ mới thay thế cho bộ cũ, nộp trễ thì mình ráng mà chịu (vì hôm qua đã là ngày 24 rồi mà), nếu làm lại được bộ mới thay thế thì tốt quá, nhưng mọi chuyện không đơn giản như thế, họ bảo mình phải làm tờ 01/khbs, nhưng mình không kê khai sai thuế nên chẳng biết bổ sung thế nào cả?
Bạn cứ làm bộ mới nộp lại đi, cho họ đóng dấu trể hạn luôn, trể từ 1 đến 5 ngày thì... chỉ cảnh cáo thôi không có mức phạt (Nghị định 98).

quiams04

quiams04

Trung cấp
27/12/08
64
0
0
TP Quy Nhơn, Bình Định
Sau mấy lần cho mình đi lên đi xuống "tập thể dục" thì cơ quan thuế cũng hướng dẫn cho mình cách điều chỉnh, đó là lập mẫu 01/KHBS nhưng thay vì điều chỉnh thuế thì mình chỉ điều chỉnh doanh thu thôi. Cám ơn bạn Quan su quat mo đã tư vấn cho mình. Chúc bạn thành công nhé!

H

huongkt1b

Sơ cấp
7/9/09
9
0
1
37
ha nam
Cho mình hỏi chút nếu thuế yêu cầu lập KHBS thì chỉ việc khai vào Tờ khai điều chỉnh thôi đúng không?Chứ mình thấy trong mẫu 01/KHBS chỉ điều chỉnh tiền thuế thôi chứ không điều chỉnh doanh thu HHDV!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA