Biểu mẫu hoàn thuế GTGT

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 6 trên 6
5,753 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của wu lanzheng
    Địa chỉ
    Hai Phong
    Post Thanks / Like
    wu lanzheng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Biểu mẫu hoàn thuế GTGT

Các bạn cho mình hỏi 1 chút về quy định hoàn thuế GTGT cục thuế quy định như thế nào, bao nhiêu tháng thì Cty có thể xin hoàn thuế GTGT. Mẫu biểu của thủ tục hoàn thuế GTGT gồm những gì (có phiền phức lắm không?)
    Bạn nào biết và có những mẫu biểu đó cho mình xin 1 bộ.
    Cảm ơn nhiều.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cộng đồng Hình đại diện của Nguyen Tu Anh
    Địa chỉ
    Hà Nội - TP. HCM
    Post Thanks / Like
    Nguyen Tu Anh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Quy định và biểu mẫu Hoàn thuế GTGT, bạn có thể lấy trên trang web của Tổng cục thuế tại đây nhé! (Mạng của Tổng cục thuế thỉnh thoảng bị trục trặc nên dead link)

http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=...8003&oid=20595
    Nghĩ đơn giản cho đời thanh thản

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của dchan78
    Địa chỉ
    bình định
    Post Thanks / Like
    dchan78 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Địa chỉ trên bị lỗi rồi, bạn thử xem địa chỉ này http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=...=28004&speid=6 hoặc vào địa chỉ này http://www.hcmtax.gov.vn/van_ban_pha...a_tri_gia_tang thử xem

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của khanhbinh
    Địa chỉ
    TP HCM
    Post Thanks / Like
    khanhbinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Sếp mình có nói với mình không nên xin hoàn thuế vì làm như vậy bên cục thuế họ sẽ để ý đến mình và sẽ hay gây khó khăn cho mình. Mình muốn thuyết phục sếp là nên làm hồ sơ hoàn thuế. bạn nào có kinh ngiệm về phần này xin tư vấn giùm mình

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Sangvo
    Địa chỉ
    TP Ho Chi Minh
    Post Thanks / Like
    Sangvo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi khanhbinh
    Sếp mình có nói với mình không nên xin hoàn thuế vì làm như vậy bên cục thuế họ sẽ để ý đến mình và sẽ hay gây khó khăn cho mình. Mình muốn thuyết phục sếp là nên làm hồ sơ hoàn thuế. bạn nào có kinh ngiệm về phần này xin tư vấn giùm mình
    Nếu sếp bạn không thích hoàn thuế thì bạn khỏe và bên thuế cũng mừng... Thực tế các doanh nghiệp xin hoàn thuế theo qui định cho phép vì tiền thuế được hoàn là vốn của chính công ty đem đi kinh doanh mà không được hòan thì đồng vốn không xoay vòng thì không sinh lợi. Việc của xếp bạn nói chỉ là ý kiến cá nhân thôi có lẻ xếp bạn có khả năng tài chính vững mạnh nên không cần đến tiền hòan thuế thì phải...! Nếu số tiền nhỏ không ảnh hưởng đến tình hình kinh doanh thì ý kiến của xếp bạn là đúng vì thủ tục hoàn thuế cũng mất nhiều thời gian.

7. free fee Hình đại diện của ecoterm
    Địa chỉ
    HCMC
    Post Thanks / Like
    ecoterm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi khanhbinh
    Sếp bạn làm vậy là khôn rồi, bạn cũng sướng luôn! Cty tui sau một lần xin hoàn thuế giờ cạch đến già. Nếu có 2 tháng liên tục VAT đầu vào lớn hơn đầu ra thì tháng thứ 3 tui lọc bớt HĐ đầu vào chuyển sang khai tháng sau hoặc khai "không có nghiệp vụ phát sinh"! Mọi người coi vậy có sao ko?