Điều chỉnh mức tiền lương tiền công

• Thread starter myyen9999
  • Ngày gửi
myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
Bên BHXH quận có gởi công văn xuống đơn vị e, bảo làm thông báo áp dụng mức lương tối thiểu của đơn vị theo mức tối thiểu trong nghị định 108/2010/NĐ-CP ngày 29/10/2010 và Danh sách điều chỉnh lao động và mức đóng theo mẫu 03a-TBH. Đơn vị em lúc trước áp dụng mức lương thấp hơn mức lương tối thiểu trong nghị định này. Vậy h em làm cái thông báo trên như thế nào, và cái mấu 03a nữa. cả nhà giúp em cách làm với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Bên BHXH quận có gởi công văn xuống đơn vị e, bảo làm thông báo áp dụng mức lương tối thiểu của đơn vị theo mức tối thiểu trong nghị định 108/2010/NĐ-CP ngày 29/10/2010 và Danh sách điều chỉnh lao động và mức đóng theo mẫu 03a-TBH. Đơn vị em lúc trước áp dụng mức lương thấp hơn mức lương tối thiểu trong nghị định này. Vậy h em làm cái thông báo trên như thế nào, và cái mấu 03a nữa. cả nhà giúp em cách làm với nhé.

Thông báo thì bạn tự làm, gồm thông tin công ty và với nội dung thì đại loại như do có thay đổi về mức lương tối thiểu theo NĐ 108/2010/NĐ-CP ngày 29/10/2010 là mức .... nên doanh nghiệp làm thông báo này để điều chỉnh mức lương tối thiểu mà doanh nghiệp đang áp dụng cho phù hợp với nhà nước quy định là từ...đồng lên mức...đồng....

Còn mẫu 03a-TBH thì bạn đưa toàn bộ số nhân viên có thay đổi mức lương vào phần III- Thay đổi lương, chức danh công việc, những ai không thay đổi thì không cần đưa vào
Bạn tải file về, có hướng dẫn sử dụng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA