Mẫu Thông báo phát hành hoá đơn đặt in

• Thread starter dantamkt2008
  • Ngày gửi
D

dantamkt2008

Guest
10/5/09
30
0
0
33
hà nội
Em chào các anh chị Webketoan. Đầu năm nay đã phải sử dụng hoá đơn mới rồi. Có anh chị nào đã làm mâũ thông báo phát hành hoá đơn chưa ạ. Làm ơn cho em xin cái mẫu thông báo phát hành với. Cả hồ sơ nó bao gồm những giấy tờ gì nữa. Em là dân mới vào nghề, còn chậm hiểu biết mong các anh chị giúp đỡ :015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

htxlaple

Sơ cấp
10/3/10
12
0
0
35
Hải Phòng
Mẫu 3.5.Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư số 153/2010/TT-BTC
ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính bạn làm theo mẫu đó là ok !

D

dantamkt2008

Guest
10/5/09
30
0
0
33
hà nội
Mẫu 3.5.Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư số 153/2010/TT-BTC
ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính bạn làm theo mẫu đó là ok !

Em biết là lấy cái mẫu phát hành đó trong phụ lục của nghị định 153. Nhưng ý em là muốn xin những ai đã làm rồi, đã điền đầy đủ thông tin vào đó rồi, và ngoài cái giấy thông báo phát hành đó ra, thì còn phải kém theo những giấy tờ gì nữa ý ạ. Em cám ơi :D!

H

huonghighlandtrvel

Guest
24/6/09
1
0
0
Buon Ma Thuot
Em biết là lấy cái mẫu phát hành đó trong phụ lục của nghị định 153. Nhưng ý em là muốn xin những ai đã làm rồi, đã điền đầy đủ thông tin vào đó rồi, và ngoài cái giấy thông báo phát hành đó ra, thì còn phải kém theo những giấy tờ gì nữa ý ạ. Em cám ơi :D!

Bạn kèm theo mẫu phát hành háo đơn 1 liên của Hóa đơn mẫu mà cty bạn sẽ sử dụng.
Khi giao Hóa đơn đặt in thường thì các cty in sẽ giao kèm cho bạn 5 liên hóa đơn không số (1 liên là 3 tờ) cho bạn sử dụng vào những việc này: tối thiểu phải có 3 bộ sử dụng như sau
1, Kèm theo mẫu thông báo phát hành hoá đơn
2, dán niêm yết công khai tại nơi bán
3, Lưu nội bộ

D

duyenhtkt05b2

Guest
28/5/07
4
0
1
36
Mê linh - Vĩnh phúc
Mẫu thông báo phát hành hóa đơn đặt in

$vboptions[postminchars]

Đính kèm

• THNG BO PHT HNH HO ĐƠN.doc
    31 KB · Lượt xem: 6,712
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
$vboptions[postminchars]

Chú ý:
File THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HOÁ ĐƠN (kèm theo bài viết) của bạn hiện nay không còn áp dụng vì đã được sửa đổi bởi Quyết định 2905/QD-BTC, ngày 09/11/2010.

Mẫu mới (sau sửa đổi)
:

Thêm cột “Hợp đồng đặt in” gồm 2 cột nhỏ “Số” và “Ngày”

T

Trang xinh

Guest
12/12/08
4
0
0
42
hanoi
Mẫu thông báo phát hành hoá đơn

Bạn chỉ cần gửi Thông báo phát hành hoá đơn và dán mẫu hoá đơn tại công ty là được rồi

Đính kèm

• THNG BO PHT HNH HO ĐƠN.doc
    34.5 KB · Lượt xem: 2,949
H

Hongggamlovely

Guest
25/10/10
2
0
0
37
Hà Nội
Bạn ơi! Tìm mẫu này thế nào? Gửi cho mình đường Link với! Cám ơn!

H

hadieu

Trung cấp
24/9/09
188
1
18
Phú Thọ - Hà Nội
Các bác ơi cho em hỏi với ạ, nếu đến 01/01/2011 cty em chưa có HĐơn để sử dụng, em sẽ đăng ký để sd đến hết quý I/2011. Nhưng đến T2 em có HĐ mới thì em làm thế nào hả các bác ?
EM vẫn làm thông báo phát hành HĐ và đồng thời làm biên bản hủy các HĐ chưa sử dụng phải ko a.

H

htxlaple

Sơ cấp
10/3/10
12
0
0
35
Hải Phòng
Các bác ơi cho em hỏi với ạ, nếu đến 01/01/2011 cty em chưa có HĐơn để sử dụng, em sẽ đăng ký để sd đến hết quý I/2011. Nhưng đến T2 em có HĐ mới thì em làm thế nào hả các bác ?
EM vẫn làm thông báo phát hành HĐ và đồng thời làm biên bản hủy các HĐ chưa sử dụng phải ko a.

Ok ! Trong quý I bạn vẫn có thể sử sụng hd cũ, đến tháng 2 bạn có hoá đơn mới thi làm thông báo phát hành hoá đơn đồng thời huỷ hoá đơn cũ.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Mẫu Thông báo phát hành hóa đơn 3.5 theo Thông tư 153/2010/TT-BTC là không đúng đâu, phải lấy mẫu 3.5 đã đính chính tại Quyết định 2905/QĐ-BTC ngày 09/11/2010 mới đúng, có thêm 2 cột thứ 11, 12 là Số và Ngày của Hợp đồng đặt in.

Sửa lần cuối:
B

banglanglangtu29

Guest
7/5/10
1
0
0
Cần Thơ
Các anh chị ơi anh chị nào có mẫu thông báo phát hành hóa đơn mà đuôi là chấm doc ấy cho mình xin với, mà theo quyết định 2905 ngày 09/11/2010 ấy. Cảm ơn các anh chị

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
THONG BAO PHAT HANH HOA DON.DOC
https://cid-333035cadee03016.office.live.com/view.aspx/Documents/THONG BAO PHAT HANH HOA DON.DOC
Đây là mẫu thông báo phát hành hoá đơn đúng đã sửa đổi.

Không phải đăng ký mẫu đâu,Bạn lên chỗ nộp tờ khai ấy hỏi xin mẫu hoá đơn đặt in, sau đó về in, khi in xong thì đem nộp báo cáo phát hành hoá đơn
Gồm có
Mẫu hoá đơn đặt in
Hợp đồng in
Biên bản nghiệm thu & thanh lý hợp đồng
Biên bản huỷ bản kẽm
Tất cả các thứ trên Cty in làm hết cho bạn mỗi thứ hai bản
khi mang về bạn làm thêm cái thông báo phát hành hoá đơn
mang tất cả lên chỗ nộp tờ khai thuế hàng tháng để nộp

Sửa lần cuối:
nguyenha123

nguyenha123

giolangthang.....
26/4/09
92
0
6
Hải Hậu - Nam Định
Ok ! Trong quý I bạn vẫn có thể sử sụng hd cũ, đến tháng 2 bạn có hoá đơn mới thi làm thông báo phát hành hoá đơn đồng thời huỷ hoá đơn cũ.

Nếu bạn chưa sử dụng hết hóa đơn cũ thì làm thông báo phát hành hóa đơn mới sớm làm gì. Đã đăng ký sd hóa đơn đến hết quý I thì cứ sử dụng đến tháng 3 rồi ước chừng thời gian làm thông báo phát hành hóa đơn ("Thông báo phát hành hóa đơn phải được gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất năm (05) ngày trước khi tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh bắt đầu sử dụng hóa đơn và trong thời hạn mười (10) ngày, kể từ ngày ký thông báo phát hành, bên thuế trả kết quả trong vòng 2 ngày). Vừa tận dụng được hóa đơn cũ lại đỡ phải hủy nhiều hóa đơn.
Mình thấy rất nhiều cty đã hợp đồng với nhà in giao hóa đơn sớm để ngày 1/1/2011 sử dụng hóa đơn mới nhưng do tâm lý sợ nhà in ko in kịp nên cứ làm đk sử dụng hóa đơn đến hết quý I và lên thuế mua 1 đống hóa đơn. Vào 1 ngày đẹp trời nhà in lại giao đúng hạn, lúc đó đã chót mua 1 đống hóa đơn của thuế về rồi lại hủy tất để sử dụng hóa đơn mới ah?
Trong tất cả các văn bản hướng dẫn về sử dụng hóa đơn mới, chỉ nói trước khi sd nó phải làm thông báo phát hành hóa đơn và hd đó đc cơ quan thuế chấp nhận thôi, chứ có nói là ta bắt buộc phải sử dụng hóa đơn mới ngay khi nhận về đâu.

Sửa lần cuối:
H

hoandieu

Sơ cấp
19/7/10
17
0
1
vinh, nghệ an
không phải chỉ cần thông báo phát hành hoá đơn đâu. Bạn phải nộp cho cơ quan thuế quản lý 1 bộ hồ sơ gồm Hợp đồng đặt in, thêm hoá đơn mẫu, và thông báo phát hành hoá đơn sau đó niêm yết công khai tại cơ quan sử dụng hoá đơn. đây là cán bộ thuế bày cho mình thế nhưng mình thuộc doanh nghiệp ở vùng đặc biệt khó khăn nên chưa phải tự in hoá đơn trong năm 2011.

A

anhthu170488

Guest
chào các bạn !

Công ty mình mới thành lập và cũng mới mua hóa đơn ngày 31/12/2010 chi cục thuế yêu cầu mình viết thông báo sử dụng hóa đơn, nhug mình không biết viết như thế nào? bác nào có mẫu cho mình xin với !!! Cảm ơn nhiều nhiều. các bác gửi vào địa chỉ này giúm mình nha: tsgroupvn1@gmail.com

T

Trang Loan 19

Trung cấp
6/10/09
112
0
16
tphcm
bạn nào có mẫu mới thông báo phát hành hoá đơn theo QD 2905 gửi cho mình với. Cảm ơn các bạn nhiều. mail của mình : myloan7575@yahoo.com.vn

H

hadieu

Trung cấp
24/9/09
188
1
18
Phú Thọ - Hà Nội
Hôm nay mình mới đi nộp thông báo phát hành hóa đơn để bắt đầu đưa vào sd từ 1/2/11. Ở cục thuế HN chỉ yêu cầu mình nộp thông báo phát hành + hóa đơn mẫu thôi, ko cần hđồng in hay thanh lý hđồng in gì cả. Đợi mấy hôm nữa xem cục thuế đã ok thông báo của mình chưa rồiễ loan tin cho các bạn
Mình có mẫu nhưng ko biết up lên thế nào, mình vừa gửi mẫu vào mail cho trangloan19 rồi

K

kt09

Trung cấp
12/2/09
111
0
16
HCM
Cho em hỏi: bên em đã thông báo phát hành hóa đơn rồi nhưng còn sử dụng hóa đơn cũ. Vậy có đc ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA