Cách phân bổ chi phí nhân công trong doanh nghiệp đo đạc trắc địa

• Thread starter thanhthuhuyen
  • Ngày gửi
thanhthuhuyen

thanhthuhuyen

Sơ cấp
25/10/10
24
0
1
Long biên, hà nội
Xin chào cả nhà ạ!
Em đã xem diễn đàn này rất nhiều, nhưng đăng ký mãi bây giờ mới được. Hiện tại Em đang làm cho một công ty mới hoạt động trong lĩnh vực đo đạc Bản đồ. Là một kế toán mới vào nghề nên em rất muốn làm quen với những ai đã và đang làm trong công ty có lĩnh vực này để nhờ mọi người chỉ bảo. ( Comment lại cho em với nhé, em đang rất cần tư vấn :wall::wall:)
Em rất muốn hỏi về việc phân bổ chi phí như thế nào vì doanh thu của bên em tương đối lớn, trong khi chi phí chủ yếu chỉ là đồ dùng văn phòng, có nhiều khoản chi nhưng không có hóa đơn (chi ngoại giao mà). Em đang ko biết xử lý thế nào vì cuối năm, bên em sẽ thanh lý mấy cái hợp đồng nữa.......

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongdung158

Guest
13/11/10
1
0
0
Hải Dương
em muốn hỏi thêm trường hợp đi thuê xe tư nhân có hợp đồng nhưng bên cho thuê không xuất hóa đơn trong hợp đồng có ghi là hợp đồng cho thuê xe đơn thuần. Tức là mọi chi phí xăng xe, sửa chữa là do bên đi thuê chịu. Em muốn hỏi các bác như vậy chi phí thuê xe và chi phí phát sinh từ việc thuê xe như sửa chữa, săng xe có được tính vào chi phí họp lý không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA