Mẫu 3.12 Bảng kê quyết toán hóa đơn

• Thread starter dung12
  • Ngày gửi
D

dung12

Guest
8/9/09
21
0
1
37
ha noi
Anh chị ơi có ai bit cách ghi vào cái mẫu 3.12 giành cho doanh nghiệp muốn tiếp tục sử dụng HD đến hết quý 1/2011 này trong thông tư 153 ko a?
bên em chỉ dùng HDGTGT thui còn tơi 36 HD nữa.
nên phần 3. các loại hóa đơn chưa đc sử dụng bỏ trống phải ko a?
Trong phần hóa đơn hết hạn giá trị sử dụng: cột số lượng là ghi số lượng còn lại đến thời điểm hết thang 12( nếu em nộp vào tháng 1) đúng không a?tại em thấy trong thông tư lại ghi la số lượng là 100 ( tức là cả quyển đó)
Còn phần hóa đơn tiếp tục sử dụng thì ghi số lượng còn lại của quyển đến hết tháng 12 đúng ko a?
Hôm qua em lên thuế nhưng cán bộ đi vắng. Em ở chi cục thuế Đống ĐA
Cám ơn các anh chị a!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vochau89

Guest
15/7/10
1
0
0
TP.HCM
Theo mình nghĩ là : phần hóa đơn hết giá trị sử dụng, bạn cứ để trống, chỉ điền vào phần hóa đơn đăng ký tiếp tục sử dụng thôi, điền 36 số, từ số mấy đến số mấy. Vì hóa đơn hết giá trị sử dụng dành cho DN đã tự in hoặc đặt in, đầu 2011 sử dụng hóa đơn mới, nên hóa đơn cũ không xài nữa nên hết giá trị sử dụng. Mình điền tờ này để thông báo cho CCT biết để quản lý thôi. Không biết ý kiến của mình có đúng không?

D

do hoa

Sơ cấp
30/7/09
40
1
8
ha noi
Mẫu 3.12 Bảng kê quyết toán hoá đơn

Làm theo mẫu mình up lên nhé! Cái này là mẫu mình làm nộp cho chi cục thuế trong TPHCM, Hi vọng sẽ giúp được bạn

Cái mẫu này chỉ là để gia hạn cho cty bạn dùng hết đến 31/03/2011. đến thời điểm đó nếu còn bạn buộc phải huỷ
buộc phải huỷ cái hoá đơn này đi và làm đơn đề nghị mua hoá đơn của chi cục thuế ( nếu doanh nghiệp của bạn dưới 10 lao động) theo mẫu 3.3 phụ lục 3 ban hành theo thông tư 153

Đính kèm

• Phuluc 3.12 HANH NGUYEN.doc
    39.5 KB · Lượt xem: 4,929
Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: thuynguyen173
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bạn tham khảo thêm_Mẫu theo phụ lục 3.12 qua phần mềm QLAC v1.0 do Tổng cục thế phát hành

Giới thiệu:
Nhằm hỗ trợ nhập Bảng kê hoá đơn còn tồn đã mua của Cơ quan Thuế hoặc hoá đơn do doanh nghiệp tự in và đã đăng ký lưu hành còn tồn đến 31/12/2010 (bảng kê mẫu số 3.12 phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư 153/2010/TT-BTC ngày 28/09/2010), Tổng cục thuế cung cấp phần mềm Nhập bảng kê hoá đơn tồn để nhập, in bảng kê hoá đơn tồn ra giấy và kết xuất ra file Excel.

Các bạn có thể tải theo link: http://www.webketoan.vn/forum/f228/...2-2010-phien-ban-1-0-a-111569.html#post788458 do bác KTGG.

tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi
Mình thấy Cái mẫu này khá rõ ràng rồi đó chứ. Chỉ việc khai vào đó số còn dùng, số không dùng, số tiếp tục dùng thôi mà

T

thuyvan0101

Sơ cấp
4/10/10
17
0
0
TPHCM
Làm theo mẫu mình up lên nhé! Cái này là mẫu mình làm nộp cho chi cục thuế trong TPHCM, Hi vọng sẽ giúp được bạn

Cái mẫu này chỉ là để gia hạn cho cty bạn dùng hết đến 31/03/2011. đến thời điểm đó nếu còn bạn buộc phải huỷ
buộc phải huỷ cái hoá đơn này đi và làm đơn đề nghị mua hoá đơn của chi cục thuế ( nếu doanh nghiệp của bạn dưới 10 lao động) theo mẫu 3.3 phụ lục 3 ban hành theo thông tư 153

Chào bạn
Cho mình hỏi bạn nộp cái này ở chi cục thue quận nào vậy , bên thuế đã nhận rồi hả bạn

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
bác ơi. xem phần mầu đỏ nữa chứ.
phải có phần mầu đỏ nữa chứ!!!!!!!!!!!!:dance2::dance2::dance2:

Đính kèm

• Phuluc 3.12 HANH NGUYEN.doc
    40 KB · Lượt xem: 1,052
Sửa lần cuối:
G

gamaibaby

Guest
10/8/06
11
0
1
Ha Noi
Em đã down về dùng rồi, kê khai xong xuôi hết nhưng không hiểu sao khi ghi lại cứ báo "thông tin kê khai sai" ở chỗ "Từ số". Ai gặp phải sự cố này thì giúp em cách giải quyết với! Thanks all.

T

thuhang2021

Guest
17/9/10
4
0
0
mẫu 3.12 bảng kê quyết táon hóa đơn

hii
Công ty của mình cũng là cty siêu nhỏ
Mình có lên chi cục thuế quận thanh xuân và nộp tờ mẫu 3.12 thì anh chị ở đó có hướng dẫn mình. trong mục I HĐ hết hạn sử dụng: bạn ghi là
I HOÁ ĐƠN HẾT GIÁ TRỊ SỬ DỤNG
1 Hóa đơn GTGT 01GTKT-3LL CH/2010N 34 0130617 0130650
còn mục II HĐ đăng ký tiếp tục sử dụng hóa đơn bạn ghi y hệt như trên.
II HOÁ ĐƠN ĐĂNG KÝ TIẾP TỤC SỬ DỤNG
đó là theo ý kiến của cán bộ chi cục thuế quận mình, ko rõ là bên bạn thì như thế nào
Thời hạn nộp mẫu 3.12 là hết ngày 20/1/2011

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
hii
Công ty của mình cũng là cty siêu nhỏ
Mình có lên chi cục thuế quận thanh xuân và nộp tờ mẫu 3.12 thì anh chị ở đó có hướng dẫn mình. trong mục I HĐ hết hạn sử dụng: bạn ghi là
I HOÁ ĐƠN HẾT GIÁ TRỊ SỬ DỤNG
còn mục II HĐ đăng ký tiếp tục sử dụng hóa đơn bạn ghi y hệt như trên.
II HOÁ ĐƠN ĐĂNG KÝ TIẾP TỤC SỬ DỤNG
đó là theo ý kiến của cán bộ chi cục thuế quận mình, ko rõ là bên bạn thì như thế nào

Thời hạn nộp mẫu 3.12 là hết ngày 20/1/2011

Theo hướng dẫn trên áp vào chương trình phần mềm QLAC v.1.0 do TCT ban hành, thì có kết quả như sau:

Thử qua các hình thức kê khai:
Đối với DN gia hạn sử dụng hoá đơn:khai vào phần II.
Đối với DN không gia hạn: khai vào phần I.
Nếu đồng thời khai vào cả 2 phần (như trên) thì chương trình sẽ báo lỗi.

Trường hợp gia hạn sử dụng_Thực hiện từ phần mềm QLAC v.1.0.

Đây là bản in từ phần mềm QLAC v.1.0.
Chương trình gì mà in ra mẫu biểu xấu bà cố.

H

honey001

Sơ cấp
14/7/10
16
1
3
36
hcm
Cảm ơn bạn, giờ thì mình đã hiểu

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Em đã down về dùng rồi, kê khai xong xuôi hết nhưng không hiểu sao khi ghi lại cứ báo "thông tin kê khai sai" ở chỗ "Từ số". Ai gặp phải sự cố này thì giúp em cách giải quyết với! Thanks all.

Mình cũng bị trường hợp tương tự như bạn. Ai biết lỗi gì giúp mình với. Thanks

Các bạn nhập số bình thường (di chuyển bằng phím "Tab"), không cần nhập các số 0 ở đầu dảy số, khi in ra chương trình sẽ tự thêm số 0 vào cho đủ 7 số.

tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi
cảm ơn bác VTM, vậy là thế này có đúng không nhé:

1. Các đơn vị tự in, đặt in (không gia hạn dùng trong quý I): Kê vào phần I của bảng ở phần 3
2. Các đơn vị gia hạn dùng tiếp (gồm cả gia hạn dùng tiếp quỹ I, và siêu nhỏ xin dùng cả năm 2011): Kê vào phần II của bảng ở phần 3

Chú ý:
- Nhiều bạn hiểu nhầm và thắc mắc phần 3 (3. Các loại hóa đơn chưa được sử dụng:........................) ghi thế nào (vì làm từ biểu mẫu - không dùng phần mềm, nó có chấm chấm chấm ................ nên gây hiểu lầm đây mà; lỗi thuộc cơ quan thế khi in biểu mẫu)
- Có bạn hỏi ghi như sau có đúng không: "3. Các loại hóa đơn chưa được sử dụng: Hóa đơn GTGT" ----> Sai
Vây đúng là: 3. Các loại hóa đơn chưa được sử dụng: chỉ là cái tiêu đề của phần 3 là cái bảng ở dưới nó, và chỉ cần khai vào cái bảng dưới đó thôi, và chỉ khai các loại hóa đơn chưa được sử dụng (bao gồm: HĐ Hết giá trị sử dụng = chưa sử dụng và không sử dụng nữa; hoặc HĐ đăng ký sử dụng tiếp = Chưa sử dụng nhưng tiếp tục sử dụng)

Goodluck!

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
cảm ơn bác VTM, vậy là thế này có đúng không nhé:

1. Các đơn vị tự in, đặt in (không gia hạn dùng trong quý I): Kê vào phần I của bảng ở phần 3
2. Các đơn vị gia hạn dùng tiếp (gồm cả gia hạn dùng tiếp quỹ I, và siêu nhỏ xin dùng cả năm 2011): Kê vào phần II của bảng ở phần 3

Chú ý:
- Nhiều bạn hiểu nhầm và thắc mắc phần 3 (3. Các loại hóa đơn chưa được sử dụng:........................) ghi thế nào (vì làm từ biểu mẫu - không dùng phần mềm, nó có chấm chấm chấm ................ nên gây hiểu lầm đây mà; lỗi thuộc cơ quan thế khi in biểu mẫu)
- Có bạn hỏi ghi như sau có đúng không: "3. Các loại hóa đơn chưa được sử dụng: Hóa đơn GTGT" ----> Sai
Vây đúng là: 3. Các loại hóa đơn chưa được sử dụng: chỉ là cái tiêu đề của phần 3 là cái bảng ở dưới nó, và chỉ cần khai vào cái bảng dưới đó thôi, và chỉ khai các loại hóa đơn chưa được sử dụng (bao gồm: HĐ Hết giá trị sử dụng = chưa sử dụng và không sử dụng nữa; hoặc HĐ đăng ký sử dụng tiếp = Chưa sử dụng nhưng tiếp tục sử dụng)

Goodluck!
Y như vậy đó bạn, xem như phần bảng kê BK01/AC đã xong.

Dù chọn 1 hay 2 (ở phần màu xanh) thì cuối cùng (tồn hoá đơn cũ) cũng về đây thôi:
Link: http://www.webketoan.vn/forum/f84/thu-tuc-huy-hoa-don-chua-su-dung_tt153-2010-a-111740.html
All way to Rome !

N

NguyễnHạnhUyên

Cao cấp
24/8/07
214
3
18
Hà nội
Bác VTM cho em hỏi chút ah! số hóa đơn tồn sang 2011 của cty em là 15 số. Đến ngày 8/1/2011 cty em sẽ dùng hết số hóa đơn này để sử dụng hóa đơn do cty đặt in ( đã làm thông báo phát hành hóa đơn, dự kiến dùng từ ngày 9/1). Vậy em có phải làm Bảng 3.12 kê 15 số hóa đơn còn tồn kia không? em phải đính kèm BC sử dụng hóa đơn T12-2010 hay BC quyết toán hóa đơn sử dụng năm 2010? em cảm ơn bác.
em vào thử PM BK01/AC vào phần Xem trước in thì cột "Đến số" nó bị cắt sang trang 2. Vậy là sao bác nhỉ?

Sửa lần cuối:
K

kimnghipham

Sơ cấp
14/5/10
5
0
1
34
tiền giang
Chào anh chị! hôm qua em lên cục thuế người ta có đưa ra thông báo là: "mẫu bảng kê hóa đơn tồn làm trên chương trình EXCEL và gửi kèm USB cho bộ phận bán hoá đơn", anh chị có file về việc này gửi cho em với nha! thank anh chị

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bác VTM cho em hỏi chút ah! số hóa đơn tồn sang 2011 của cty em là 15 số. Đến ngày 8/1/2011 cty em sẽ dùng hết số hóa đơn này để sử dụng hóa đơn do cty đặt in ( đã làm thông báo phát hành hóa đơn, dự kiến dùng từ ngày 9/1). Vậy em có phải làm Bảng 3.12 kê 15 số hóa đơn còn tồn kia không? em phải đính kèm BC sử dụng hóa đơn T12-2010 hay BC quyết toán hóa đơn sử dụng năm 2010? em cảm ơn bác.
em vào thử PM BK01/AC vào phần Xem trước in thì cột "Đến số" nó bị cắt sang trang 2. Vậy là sao bác nhỉ?
-Hoá đơn tồn sau ngày 31/12/10 và tiếp tục sử dụng thì phải làm PL 3.12.
-Đính kèm BC hóa đơn tháng 12/10.
-In trong PM QLAC (mẫu BK01/AC) bị cắt như vậy là do thiết đặt ở máy in.

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Em dùng thử phần mềm của ketoangiagan cho rồi, đúng như bác VTM nói, nếu ghi cả hai phần thì phần mềm sẽ báo lỗi, nên mình chỉ ghi vào phần II hóa đơn đăng ký tiếp tục sử dụng thôi.
Bác VTM cho em hỏi là mình chỉ cần in bảng kê này thay cho bảng kê mẫu 3.12 phải ko? nghĩa là nộp bảng kê này thì ko cần nộp bảng kê mẫu 3.12?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Em dùng thử phần mềm của ketoangiagan cho rồi, đúng như bác VTM nói, nếu ghi cả hai phần thì phần mềm sẽ báo lỗi, nên mình chỉ ghi vào phần II hóa đơn đăng ký tiếp tục sử dụng thôi.
Bác VTM cho em hỏi là mình chỉ cần in bảng kê này thay cho bảng kê mẫu 3.12 phải ko? nghĩa là nộp bảng kê này thì ko cần nộp bảng kê mẫu 3.12?

Phụ lục 3.12_bảng kê quyết toán hoá đơn (nói theo TT153) nó chính là Bảng kê chi tiết hoá đơn của tổ chức, cá nhân đến thời điểm quyết toán hoá đơn_Mẫu số BK01/AC

Nộp cái này (BK01/AC) in ra từ phần mềm QLAC v.1.0 là đúng rồi đó.

P

pavelinh

Sơ cấp
Theo hướng dẫn trên áp vào chương trình phần mềm QLAC v.1.0 do TCT ban hành, thì có kết quả như sau:

Thử qua các hình thức kê khai:
Đối với DN gia hạn sử dụng hoá đơn:khai vào phần II.
Đối với DN không gia hạn: khai vào phần I.
Nếu đồng thời khai vào cả 2 phần (như trên) thì chương trình sẽ báo lỗi.

Trường hợp gia hạn sử dụng_Thực hiện từ phần mềm QLAC v.1.0.

Đây là bản in từ phần mềm QLAC v.1.0.
Chương trình gì mà in ra mẫu biểu xấu bà cố.

cứu e với bác ui, e tải phần mềm này về làm nhưng e điền "ký hiệu mẫu hóa đơn " là 01 GTKT-3LL thì nó báo sai ko cho ghi huhu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA