Mỗi tuần một chuyên đề

Nhật ký vui buồn xung quanh ta

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Có những lúc cảm xúc vui buồn xung quanh đời chúng ta không biết bày tỏ cùng ai. Vui cũng khóc được, buồn thì oán trách, than vãn. Tôi mạnh dạn xin phép thành lập topic này để mọi thành viên có cùng tâm trạng vào đây viết bài ghi lại cảm xúc cuộc sống xung quanh chúng ta.

Nhật ký mỗi ngày dùng để ghi chép những sinh hoạt thường ngày. Nội tâm vui buồn của các thành viên cũng có thể viết bài tại topic này để thể hiện cảm xúc chia sẻ của mọi người hoặc spam một tí để xã xì chết. Các bác nào có tâm sự gì cùng vào đây xã để tránh ức chế nhe hoặc có những thông tin gì của báo chí các bác có thể chia sẻ tại đây, lưu ý cho: tránh các nội dung nhạy cảm kẻo xóa bài đừng khóc hụ hụ với lão già gân nhe.

Mở hàng với câu chuyện buồn thứ nhất: Nên tạo avatar như thế nào? Nên tạo avatar như thế nào?

Còn vỏn vẹn hơn 2 tháng (ta) bước sang năm mới, bao chuyện vui buồn, tai nạn và tai tiếng cứ dồn dập 1 lúc. Các bác giúp tư vấn dùm em, có nên tạo 1 avatar mới duyên dáng hơn để thay đổi bớt phần nào cái xui được không?

Chứ avatar hiện nay, cảm giác bị đen quá các bác ạ.

Avatar dự kiến thay đổi. Avatar này, em nghĩ: em viết bài sẽ sáng sủa, minh bạch hơn, không giấu nghề gì cả ạ. Khà khà khà

Khóa học Quản trị dòng tiền
haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Mở hàng cho Bố nè. Bố nên thay cái avata khác nhìn hấp dẫn hơn đi để giải cái sui của năm nay đi. Hy vọng sang năm mới Bố sẽ gặp nhiều may mắn trong mọi lĩnh vực.:015::015::015:

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Mở hàng với câu chuyện buồn thứ nhất: Nên tạo avatar như thế nào? Nên tạo avatar như thế nào?

Còn vỏn vẹn hơn 2 tháng (ta) bước sang năm mới, bao chuyện vui buồn, tai nạn và tai tiếng cứ dồn dập 1 lúc. Các bác giúp tư vấn dùm em, có nên tạo 1 avatar mới duyên dáng hơn để thay đổi bớt phần nào cái xui được không?

Avatar dự kiến thay đổi. Avatar này, em nghĩ: em viết bài sẽ sáng sủa, minh bạch hơn, không giấu nghề gì cả ạ. Khà khà khà

Hix, tại năm nay năm Dần mà nhắc đến Ông Ba Mươi là kiểu gì cũng thấy tai bay vạ gió, hi vọng năm Mão sẽ nhẹ nhàng êm ái

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com

Vậy Bác chuyển nhượng cái đen đó em giữ giùm cho, dạo này trúng số hoài...:004:

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Vậy Bác chuyển nhượng cái đen đó em giữ giùm cho, dạo này trúng số hoài...:004:

Dạ thưa bác, em nào dám để bác vướng cái eo, cái nạn của em ạ.

Tình hình xui thì ai cũng rõ hiện trạng của em. Em dự tính đổi sang nghề "kinh doanh xăng dầu", không rõ ngành nghề này vốn bao nhiêu là đủ và thủ tục thành lập có nhiêu khê không? Bác nào tư vấn tốt dùm em, em xin hậu tạ hai điếu thuốc vàm cỏ và 1 ly ca phê Trung Nguyên ạ. Hãy thương tình giúp em có bãi đáp an toàn trước tuổi xế chiều. Xin cám ơn trước.

170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
36
cạnh nhà hàng xóm
Độ rày chiến đấu dữ quá nên hơi xuống sức.
Vào công ty làm, ngồi đối diện với xếp mà ho liên khúc.....:wall::wall:
Xếp bảo:" sao ho nhiều thế em, đã mua thuốc uống chưa, chứ để lâu không tốt đâu. Nếu thấy mệt thì chị cho nghĩ nữa buổi về nhà nghĩ ngơi cho khoẻ." Ước gì xếp mình là 1anh chàng đẹp trai
Nghe xong thấy sung sức hẳng lên...Lau vào làm việc như điên... Đúng là nghệ thuật của những nhà lãnh đạo. Sau này có mà làm xếp thì phải học hỏi cái kinh nghiệm này mới được...:004::004:

lan50

lan50

Trung cấp
11/8/10
124
1
0
TraVinh-VinhLong
Lan tôi đây tâm đắc với mẫu chuyện của bạn 170987 - Vượt lên chính mình. Nghệ thuật lãnh đạo rất quan trọng nếu không biết thì mọi người sẽ xa rời, cuối cùng doanh nghiệp như chợ cái chợ bà đanh không ma nào lui tới.

Lan tôi đây cũng có mẫu chuyện nhỏ:

Ông Thủ trưởng nói với tài xế: Nhờ ông chở tôi đi công tác tại chỗ ...

Vỏn vẹn với hai từ Nhờ ông, cho thấy lời nói trên không phải là mệnh lệnh của thủ trưởng, rất ngọt ngào mà người thực hiện lệnh ấy cũng vui và cảm thấy mình cũng là phần tử có ích trong 1 cơ quan doanh nghiệp. Quả thật những lời nói vô cùng quan trọng, tác động đến người thực hiện mệnh lệnh, quan hệ xung quanh nếu chúng ta dùng từ ngữ đúng chỗ, đúng lúc dẫn đến người thực hiện mệnh lệnh sẽ cảm thấy vui, sẵn sàng xả thân, cộng tác với mình mọi lúc mọi nơi khi cần là sẽ có mặt trên mọi tần cây số. Đừng bảo với chúng ta: "Ngọt mật chết ruồi" ạ, chúng ta ai cũng lớn cả, đều biết được cái đúng, cái sai, đều hay lẻ phải để mà sống vươn lên chứ như lão kế toán già gân quả thật xui, do bởi cái avatar luôn đội nón lá dễ bị chụp mũ là phải. Thương thay cho tuổi xế chiều của lão :wall: :wall: :wall:

B

beyeu89

Sơ cấp
10/6/10
39
0
0
34
Nam Định
trời mưa buồn và nhớ nhà quá ah. hic

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Ngày xưa: Hết cơn bĩ cực, đến hồi thái lai.
Ngày nay: Hết cơn bĩ cực thứ nhất, đến cơn bĩ cực thứ hai.
:wall:

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Thưa các anh/chị/em.

Rất mong các anh/chị/em đừng sử dụng diễn đàn để giải quyết mâu thuẫn cá nhân. Chúng ta có nhiều phương tiện khác, có các mạng xã hội mà ở đó các anh/chị/em có thể muốn nói gì thì nói.

Webketoan không chấp nhận cho các anh/chị/em sử dụng diễn đàn này như một công cụ giải quyết mâu thuẫn cá nhân. Hãy để thời gian quý báu của mình làm những việc khác có ích cho cộng đồng.

Đọc topic này, tôi thấy nó không được phép tiếp tục nếu cứ tiếp diễn như thế này. Nếu các anh/chị/em tiếp tục tiếp diễn theo hướng hiện tại buộc lòng tồi phải áp dụng nội quy để xử lý.

Kính mong các anh/chị/em tôn trọng nội quy.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Em mạn phép có đôi lời:
Topic này bác Kế toán già gân lập ra em nghĩ ngay từ bài đầu tiên đã có mục đích rõ ràng:

Topic mở ra để chia sẻ vui buồn.

Về phía em thiết nghĩ : Vui thì kể ra cho bạn bè vui chung và buồn thì kể ra cho bạn bè chia sẻ. Chứ không phải topic mang ra để làm gì đó khác. Điều này nếu theo đúng ý nghĩa bác kế toán mang ra cho chúng em thì em cũng rất muốn được chia sẻ tại đây.

Vì thế tất cả những bài không thuộc diện chia sẻ, biết rút củi khi đỏ lửa mà lại đổ thêm dầu vào. Thì cho mình xin phép mod trong khu vực tạm thời xoá nhé!
Mình biết các bạn muốn giữ niềm vui chung và mình cũng muốn niềm vui đó luôn có trong chúng ta, trong bạn bè chúng ta, trong cộng đồng chúng ta và nhất là những người bạn của chúng ta.
Xin phép cả nhà hãy nhóm lửa khi topic lạnh và hãy lui bớt củi khi cháy to quá nhé!

Và em chúc topic mở ra theo đúng ý nghĩa của chủ nhân ạ!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
" Cuộc sông"- Đó là cái từ nó luôn lởn vởn trong đầu tôi. Nó gần như một từ có đầy đủ tính chất của một danh từ , tính từ. Mỗi khi gặp vui, buồn cũng như gặp may mắn hay trắc trở tôi đều dùng cái từ này để giải thích. Những khi tôi lười biếng, hoặc những khi mệt mõi thì môt cấu " cuộc sống mình sẽ ra sao?". Và " làm sao để cuộc sống có ý nghĩa? Nó có liên quan gì đến việc chia sẻ niềm vui, nổi buồn với mọi người? Nhưng thế nào là kể chuyện vui, buồn? Và kể để làm gì? Bản thân tôi khi buồn muốn kể ra để hy vọng người khác có thể giúp mình một lời biện giải, môt lập luận để tự động viên mình khi buồn. Còn khi vui muốn được chia vui với mọi người bên canh đó giúp mình tỉnh táo không say mê trong chiến thắng

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Độ rày chiến đấu dữ quá nên hơi xuống sức.
Vào công ty làm, ngồi đối diện với xếp mà ho liên khúc.....:wall::wall:
Xếp bảo:" sao ho nhiều thế em, đã mua thuốc uống chưa, chứ để lâu không tốt đâu. Nếu thấy mệt thì chị cho nghĩ nữa buổi về nhà nghĩ ngơi cho khoẻ." Ước gì xếp mình là 1anh chàng đẹp trai
Nghe xong thấy sung sức hẳng lên...Lau vào làm việc như điên... Đúng là nghệ thuật của những nhà lãnh đạo. Sau này có mà làm xếp thì phải học hỏi cái kinh nghiệm này mới được...:004::004:

Thế mới thấm thía cái câu: Đi một ngày đàng..học một sàng dại...:004:.sàng đi sàng lại..học một sàng khôn..:dance2:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Vui vui:
Are you still going to be working with us? don't say goodbye pls. I hope so.

Buồn buồn:
Hóa đơn đúng và đủ mọi chi tiết, chỉ sai địa chỉ Phường 2 mà ghi thành Phường 3, cơ quan thuế ycầu fải hủy hóa đơn và xuất hóa đơn khác.
Thưc tế có bán hàng và mua hàng, có thanh toán và nhận tiền, tại sao các bác thuế lại quan trọng cái chi tiết nhỏ xíu trên hóa đơn như vậy mà làm khổ DN nhỉ? biết khi nào mới khá nổi đây!

170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
36
cạnh nhà hàng xóm
Thế mới thấm thía cái câu: Đi một ngày đàng..học một sàng dại...:004:.sàng đi sàng lại..học một sàng khôn..:dance2:
Quân tử nhất ngôn quân tử dại, quân tử nghe đi nghe lại quân tử khôn....:004::004:

cafecoc

cafecoc

Guest
3/10/10
38
8
8
Mùa cũ
Quân tử nhất ngôn quân tử dại, quân tử nghe đi nghe lại quân tử khôn....:004::004:
chính xác nhá:
"Quân tử nhất ngôn là quân tử dại.
Quân tử nói lại là quân tử khôn"

khà khà....

Hoa Anh Tuc

Hoa Anh Tuc

Nữ Nhi Hương
26/11/10
157
0
16
Thảo nguyên
Lưu là nhớ, Niệm là thương
Hai chữ thân thương viết thành Lưu Niệm

Nô - en mà lòng sao trống vắng!!!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
TRĂM NĂM BIA ĐÁ CŨNG MÒN
NGÀN NĂM BIA ĐIỆN (TỬ) VẪN CÒN TRÊN LINK

Xin phép được mượn câu thơ của cụ Nguyễn Du:http://thanglong.ece.jhu.edu/Kieu/1275-1472.html

1395. Rằng:"Con biết tội đã nhiều,
"Dẫu rằng sấm sét búa rìu cũng cam.
"Trót vì tay đã nhúng chàm,
"Dại rồi còn biết khôn làm sao đây.​

Khà khà khà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA