Tư vấn về hồ sơ hưởng chế độ thai sản, ốm đau và hưởng trợ cấp dưỡng sức, phục hồi sức khỏe? - Trang 2

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 14 trên 14
3,092 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của samitn
    Địa chỉ
    TP HCM
    Post Thanks / Like
    samitn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Tư vấn về hồ sơ hưởng chế độ thai sản, ốm đau và hưởng trợ cấp dưỡng sức, phục hồi sức khỏe?

Chào mọi người, mình vừa được công ty chuyển sang vị trí kế toán lương và bảo hiểm vì chị nhân viên cũ đã chuyển việc, mình hoàn toàn không có kiến thức cũng như kinh nghiệm về lĩnh vực này, mong mọi người giúp đỡ!
    Trước tiên, em xin hỏi mọi người hồ sơ cần thiết để xin trợ cấp thai sản, ốm đau và dưỡng sức hậu thai sản vì mình lên trang web bảo hiểm xã hội tphcm rất khó, mình chưa tìm hiểu được nhiều thông tin.
    cách tính trợ cấp của từng loại này.
    Nếu bạn nào có mẫu excel đã tính sẵn có thể cho mình xin tham khảo không?
    Cám ơn các bạn nhiều nhiều!

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Thanks khangbinh thanked for this post
  3. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của khangbinh
    Địa chỉ
    TP.HCM
    Post Thanks / Like
    khangbinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-10-2013, 09:34 #11
    Em đã làm hồ sơ hưởng trợ cấp thai sản gồm: báo giảm thai sản theo mẫu D02-TS và nộp hồ sơ theo PGN 103/THU và lập hồ sơ hưởng thai sản C67a-HD và nộp hồ sơ theo PGN 602/CĐBHXH từ ngày 1/4/2013 được nghỉ 6 tháng đến ngày 30/9/2013.

Mọi việc tương đối suôn sẻ. Đến ngày 1/10/2013 đi làm lại, nhưng chị nhân viên xin nghỉ thêm 2 tháng không lương do con nhỏ không có ai chăm và nhờ em làm dùm thủ tục nghỉ dưỡng sức. Em nghiên cứu mấy ngày nay, vẫn chưa thấy trường hợp của mình. Nhờ tư vấn:
    - Giờ em phải làm thủ tục báo giảm nữa không.
    - Thủ tục nghỉ dưỡng sức có làm được không trong trường hợp nghỉ không lương.

Anh chị nào biết hướng dẫn em sớm sớm để em làm kịp ngày 15 này.

Em cám ơn nhiều.

5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của khonghieu
    Địa chỉ
    TPHCM
    Post Thanks / Like
    khonghieu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-10-2013, 14:07 #12
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi khangbinh Xem bài
    Em đã làm hồ sơ hưởng trợ cấp thai sản gồm: báo giảm thai sản theo mẫu D02-TS và nộp hồ sơ theo PGN 103/THU và lập hồ sơ hưởng thai sản C67a-HD và nộp hồ sơ theo PGN 602/CĐBHXH từ ngày 1/4/2013 được nghỉ 6 tháng đến ngày 30/9/2013.

Mọi việc tương đối suôn sẻ. Đến ngày 1/10/2013 đi làm lại, nhưng chị nhân viên xin nghỉ thêm 2 tháng không lương do con nhỏ không có ai chăm và nhờ em làm dùm thủ tục nghỉ dưỡng sức. Em nghiên cứu mấy ngày nay, vẫn chưa thấy trường hợp của mình. Nhờ tư vấn:
    - Giờ em phải làm thủ tục báo giảm nữa không.
    - Thủ tục nghỉ dưỡng sức có làm được không trong trường hợp nghỉ không lương.

Anh chị nào biết hướng dẫn em sớm sớm để em làm kịp ngày 15 này.

Em cám ơn nhiều.
    Thai sản nghỉ thêm em k phải báo gì hết. Khi nào thai sản đi làm lại thì phải báo tăng theo mẫu D02-TS.

Chị ấy nghỉ thêm 2 tháng không lương nên k có báo tăng đóng bảo hiểm trong thời gian này vì vậy chị ấy sẽ không được hưởng nghỉ dưỡng sức.

Nếu tháng 11 chị ấy đi làm lại mà sức khoẻ còn yếu xin được nghỉ dưỡng sức ( sinh thường : 5 ngày, sinh mổ : 7 ngày ) trong vòng 60 ngày kể từ ngày hết chế độ thai sản thì em làm thủ tục cho chị ấy. Nhớ báo tăng trong tháng 11 ( ngày nghỉ dưỡng sức cũng trong tháng 11) trước khi nộp hồ sơ hưởng chế độ.
    thay đổi nội dung bởi: khonghieu, ngày 14-10-2013 lúc 14:17

6. Thanks khangbinh thanked for this post
  7. Thành viên Hình đại diện của vuphuquy
    Địa chỉ
    đồng nai
    Post Thanks / Like
    vuphuquy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    18-10-2013, 14:03 #13
    Chị sinh ngày 20/06 tức là phải báo giảm từ tháng 7 chứ k phải tháng 6. Như vậy chị đó vẫn đóng đủ 6 tháng kể từ tháng 1/2013-6/2013 nha.

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của varisme
    Địa chỉ
    Nghe An
    Post Thanks / Like
    varisme vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-10-2013, 15:35 #14
    Các bạn cho mình hỏi. Mình sinh con vào ngày 16/4/2013 và đã được hưởng chế độ thai sản 6 tháng. Bây giờ mình muốn làm thủ tục nghỉ dưỡng sức sau sinh thì cần những thủ tục gì.