Tính giá thành cho công ty thiết kế Web

• Thread starter nguyenthihuyentb88
  • Ngày gửi
N

nguyenthihuyentb88

Sơ cấp
13/5/10
19
0
0
35
tien hai - thai binh
Mọi người cho em hỏi công ty thiết kế Web có phải tính giá thành sản phẩm ko?
Quy trình hạch toán như thế nào ah ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
Phải tính giá thành chứ bạn. bạn tập hợp các chi phí theo từng hợp đồng.

K

KON TUM MINH

Guest
6/1/11
9
0
0
36
kon tum
Có đấy bạn ơi. bạn tập hợp tiền nhân công và các khoản chi để tạo ra sản phẩm đó

H

HuuDuong

Guest
27/11/07
23
1
0
39
TP HCM
Hic.. nói vậy thì nói làm gì! Đặc thù của ngành này rất khó để xác định được 632, vì 632 của nó thường chỉ bao gồm :
1- Chi phí mua Domain + Hosting ( Cái này thường phải đặt cọc trước một số tiền cho nhà, cung cấpk dịchh vụ, khi nào mua thì mới trừ dần, nói chung cái này cũng có thể xác định được chi phí, nhưng chi phí này thường nhỏ )
2- Chi phí lương nhân viên thiết kế ( Cái này mới là chi phí 9 và rất khó xác định, bởi vì, cùng một thời gian, nhân viên thiết kế vài cái Website, có cái thì hoàn thành trong tháng, cái thì còn dở dang, nói chung ko bít phân bổ ra sao... nên thường thấy bỏ hết vào 642 )
Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này, cũng lập một Thread mà chưa thấy ai trả lời cả..
Bạn nào có ý kiến gì xin đưa ra để cùng thảo luận, thắc mắc của mình là :
* Khi đặt cọc trước tiền cho nhà cung cấp thì định khoản như thế nào
* Xác định 632 ra sao khi ghi nhận doanh thu ( Ví dụ bán hàng hoá thì ghi : N632/C156, nhưng đối với dịch vụ nói chung ( ko phải 155, 156 ) thì sao nhỉ ) Hic..

T

trandang86

Guest
6/3/11
1
0
0
An Giang
Mình cũng vậy đang rối lên ve việc tính giá thành cho sản phẩm website, không biet phải tính như thế nào mong các canh chị có kinh nghiệm chỉ dại dùm! Rất cám ơn!

H

HuuDuong

Guest
27/11/07
23
1
0
39
TP HCM
Mình cũng vậy đang rối lên ve việc tính giá thành cho sản phẩm website, không biet phải tính như thế nào mong các canh chị có kinh nghiệm chỉ dại dùm! Rất cám ơn!

Em tham khảo vấn đề này tại chủ đề anh đã tạo, cũng trong phần hành này ấy ( ko bít gửi link như thế nào ^_^ )

S

samia

Trung cấp
25/2/11
55
0
0
35
quy nhơn
anh ơi cố gắn chỉ sớm dùm tụi e với
e đang rồ tung lên vì gần nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính rùi ah a c chỉ giúp dùm e cách hạch toán với

V

vetnangcuoitroi123

Sơ cấp
27/10/11
7
0
1
Long An
Hic.. nói vậy thì nói làm gì! Đặc thù của ngành này rất khó để xác định được 632, vì 632 của nó thường chỉ bao gồm :
1- Chi phí mua Domain + Hosting ( Cái này thường phải đặt cọc trước một số tiền cho nhà, cung cấpk dịchh vụ, khi nào mua thì mới trừ dần, nói chung cái này cũng có thể xác định được chi phí, nhưng chi phí này thường nhỏ )
2- Chi phí lương nhân viên thiết kế ( Cái này mới là chi phí 9 và rất khó xác định, bởi vì, cùng một thời gian, nhân viên thiết kế vài cái Website, có cái thì hoàn thành trong tháng, cái thì còn dở dang, nói chung ko bít phân bổ ra sao... nên thường thấy bỏ hết vào 642 )
Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này, cũng lập một Thread mà chưa thấy ai trả lời cả..
Bạn nào có ý kiến gì xin đưa ra để cùng thảo luận, thắc mắc của mình là :
* Khi đặt cọc trước tiền cho nhà cung cấp thì định khoản như thế nào
* Xác định 632 ra sao khi ghi nhận doanh thu ( Ví dụ bán hàng hoá thì ghi : N632/C156, nhưng đối với dịch vụ nói chung ( ko phải 155, 156 ) thì sao nhỉ ) Hic..
Mình thấy đề tài này bạn HuuDuong thảo luận lâu rồi, không biết bạn đã tìm ra câu trả lời chưa. Nếu có cho mình tham khảo với nhé. Công ty mình cũng đặt cọc tiền domain / hosting nhưng mình không biết phải phân bổ chi phí này dựa theo tiêu chí nào? Bên mình đặt cọc là 5.280.000đ / 3 tháng hosting ( dung lượng là 2.000Gb). Nếu không sử dụng hết dung lượng 2.000Gb thì vẫn phải trả đủ 5.280.000đ. Vậy phần dung lượng mà mình không dùng đến nhưng vẫn phải trả tiền thì hạch toán vào đâu?
Rất mong các bạn có kinh nghiệm về vấn đề này cho mình lời khuyên.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA