Mỗi tuần một chuyên đề

Ko kê khai được đầu vào đầu ra có thành lập được công ty không?

• Thread starter hoangminhyen
  • Ngày gửi
H

hoangminhyen

Guest
21/12/10
1
0
0
ha noi
Mình định thành lập công ty giới thiệu việc làm.
đối tượng: Lao động phổ thông
cho mình hỏi có loại hình doanh nghiệp nào mà không phải kê khai thuế chỉ phải đóng thuế môn bài không? Vì mình nhận lao động từ quê rồi giao cho người cần lao động như hình thức môi giới việc làm
giúp mình với
có bạn bảo mình cứ thành lập công ty, hàng tháng kê khai đầu vào, đầu ra đều bằng 0
1 năm chỉ phải nộp thuế môn bài 1triệu
có đúng không ạ. Mình học về kinh tế nên ko am hiểu lắm, mong các bạn giúp mình

Khóa học Quản trị dòng tiền
quick87

quick87

Trung cấp
25/6/07
93
19
8
35
Mình định thành lập công ty giới thiệu việc làm.
đối tượng: Lao động phổ thông
cho mình hỏi có loại hình doanh nghiệp nào mà không phải kê khai thuế chỉ phải đóng thuế môn bài không? Vì mình nhận lao động từ quê rồi giao cho người cần lao động như hình thức môi giới việc làm
giúp mình với
có bạn bảo mình cứ thành lập công ty, hàng tháng kê khai đầu vào, đầu ra đều bằng 0
1 năm chỉ phải nộp thuế môn bài 1triệu
có đúng không ạ. Mình học về kinh tế nên ko am hiểu lắm, mong các bạn giúp mình

Theo mình biết Tất cả các Doanh nghiệp khi đã được cấp giấy phép kinh doanh & cấp MST dù chưa phát sinh mua bán trong kỳ vẫn phải làm BC thuế: bạn kê khai thuế trên phần mềm HTKK của tổng cục thuế, hiện tại là phiên bản 2.5.3, trường hợp nếu chưa phát sinh nghiệp vụ thì trong phần A đánh dấu "X" (không phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ) như hình dưới nhé :

Bạn tham khảo nhé !

I

itmantb

Sơ cấp
6/11/10
5
0
0
Hà Nội
Đúng vậy bạn ạ, Vì kê khai thuế và nộp thuế là nghĩa vụ của doanh nghiệp, dù bạn không hoặc chưa phát sinh mua bán, nhưng khi bạn đã được cấp ĐKKD thì bạn phải có nghĩa vụ về thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA