Vào facebook nếu bị chặn kể từ ngày 29/12/2010 bằng VPN

• Thread starter thanhvunt
  • Ngày gửi
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Update 29/12/2010: hiện tại Facebook bị chặn ngay cả khi bạn cài DNS mới với một số mạng, bạn có thể dùng cách sau đây để vào trong khi chờ đợi Facebookviet tìm được biện pháp tốt hơn

Dùng VPN, khá giống proxy, máy bạn sẽ trở thành 1 máy con trong LAN của VPN và tất cả truy nhập ra bên ngoài sẽ đc thực hiện qua máy chủ VPN

Bạn download phần mềm VPN Hostspotshield tại Get Behind the Shield! Hotspot Shield by AnchorFree
Đây là phần mềm free nên rất nhiều quảng cáo, bạn chỉ cần cài thêm Adblock Plus là xong
Adblock Plus: Save your time and traffic (addon cho Firefox và Chrome)

Hạn chế: có thể không xem được hình ảnh trên Facebook với một số trình duyệt, tốc độ khá chậm so với bình thường

Bạn nào có giải pháp vui lòng comment lại để chia sẻ với cộng đồng Facebook Việt

Nguồn: http://facebookviet.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Năm nào cũng chặn facebook vài ba lần nhưng có ăn thua gì đâu người ta vẫn vào được hết đất thôi, mình ko thích cái kiểu không quản được thì chặn như này tý nào cả.

T

thuylethu86

Sơ cấp
15/1/10
17
0
1
38
Hà Nội
thảo nào, mình ko thể vào đc facebook ở mạng cty, về nhà thì vẫn ngon lành...keke, đợi vài ngày chắc dân tình sẽ tìm đc cách..^^

ketoan87

ketoan87

Trung cấp
6/7/10
165
4
18
Hạ Long - Quảng Ninh
Hì! cập nhập nhanh ghê!Tiện đây anh chị cho em địa chỉ facebook. Có gì vào đó "chém" cho nhanh nhỉ! xả xì trét với hỉu nhau hơn hì.
Thanks kiu ạ!
Tên trên facebook của em là: Hien hoang (có ảnh đại diện của anh lee min hoo đó)^.^

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Dùng DNS của google cho khỏe xác

P

phuongtron

Guest
25/10/10
1
0
0
35
NB
hichic ! thử đủ mọi cách mò đc trên mạng mà ko đc ! cùng lắm là vào đc giao diện login thế là tịt luôn àh !
hichic !
ức chế quá !
mấy ngày rồi ko đc có cách nào khả quan !
mà update trên mạng thấy nhiều người dùng 1số cách trên mạng lại đc
hichic ! có thể do mạng khác nhau và có khi cấu hình máy cũng nên
nản quá !
...

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
hichic ! thử đủ mọi cách mò đc trên mạng mà ko đc ! cùng lắm là vào đc giao diện login thế là tịt luôn àh !
hichic !
ức chế quá !
mấy ngày rồi ko đc có cách nào khả quan !
mà update trên mạng thấy nhiều người dùng 1số cách trên mạng lại đc
hichic ! có thể do mạng khác nhau và có khi cấu hình máy cũng nên
nản quá !
...

Trước khi sử dụng cách trên, bạn thay đổi DNS như hình sau:

Sau đó bạn sử dụng theo cách sử dụng hosts file như ở link hướng dẫn ở trên

Để được hỗ trợ sử dụng FB, bạn hãy dùng TeamViewer theo link sau: http://tinyurl.com/vnuni-qs, sau đó chạy phần mềm TeamViewerQS.exe vừa download về và copy ID + Pass, nhắn vào YM: haixhai để mình hỗ trợ vào Facebook,

Sửa lần cuối:
Windows 7

Windows 7

Guest
13/8/11
32
0
0
USA
Các bạn lưu ý nhé: Trước khi chỉnh file Host tốt nhất nên tắt mạng đi nhé. Chỉnh sữa xong lưu lại rồi Restar lại. Sau đó nếu chưa vào được có thể đổi DNS sang DNS của Google: 8-8-8-8 and 8-8-4-4.

D

dangkiem

Guest
29/11/10
30
0
0
hcm
Các bạn lưu ý nhé: Trước khi chỉnh file Host tốt nhất nên tắt mạng đi nhé. Chỉnh sữa xong lưu lại rồi Restar lại. Sau đó nếu chưa vào được có thể đổi DNS sang DNS của Google: 8-8-8-8 and 8-8-4-4.

Thanks !

N

ngoaiketoan

Guest
29/11/10
32
0
0
hanoi
Ðề: Vào facebook nếu bị chặn kể từ ngày 29/12/2010 bằng VPN

may mà mạng mình vẫn vào dc.
ngộ hen