Nâng mức đóng BHXH cho nhân viên

• Thread starter nhungbv
  • Ngày gửi
N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
công ty em có 1 trường hợp học ĐH ra đã làm được 4 năm ở công ty, giờ em muốn tăng mức đóng
bảo hiểm cho người đó thì phải làm thế nào? phải tính thế nào ạ. hiện tại mức lương để đóng Bảo hiểm của
người đó là 1.809.000đ/tháng

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
công ty em có 1 trường hợp học ĐH ra đã làm được 4 năm ở công ty, giờ em muốn tăng mức đóng
bảo hiểm cho người đó thì phải làm thế nào? phải tính thế nào ạ. hiện tại mức lương để đóng Bảo hiểm của
người đó là 1.809.000đ/tháng

Làm theo mẫu 03A-TBH (DS Điều chỉnh lao động và mức đóng BHXH, YT, TN) nộp cho CQ bảo hiểm (kèm theo quyết định tăng lương).

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
em cảm ơn bác VTM nhiều ạ, nhưng giờ em muốn nâng hệ số lương để đóng bảo hiểm cho người đó thì tính như thế vậy ạ?

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Trong mẫu 03-TBH ko ghi hệ số lương bạn muốn điều chỉnh mức lương đóng BH cho người đó bạn chỉ làm điều chỉnh số tiền đóng thôi, còn hệ số lương muốn nâng bậc thì bạn làm lại thang, bảng lương.

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
bạn girl có mẫu đó k? cho mình xin 1 bản với, với lại nếu mình chỉ nâng số tiền đóng thôi thì biết đâu sẽ không khớp với bậc lương, hệ số lương thì sao? vì tăng lương, hệ số lương mấy năm tăng 1 lần và hệ số tăng nữa chứ?

T

tienthan

Guest
3/1/11
23
0
0
ha noi
Cứ làm công văn gửi công ty bảo hiểm, còn hệ số thì minhf cũng không biết

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA