Thủ tục Huỷ hoá đơn chưa sử dụng_TT153/2010. - Trang 39

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 39/43 đầuđầu ... 29353637383940414243 CuốiCuối
kết quả từ 381 tới 390 trên 423
221,956 lượt xem
  1. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Thủ tục Huỷ hoá đơn chưa sử dụng_TT153/2010.

Các bạn chú ý:
    Thủ tục và mẫu biểu huỷ hoá đơn theo qui định tại Thông tư 153/2010/TT-BTC
    Điều 33.
    Tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh thực hiện kiểm kê để xác định hoá đơn do Bộ Tài chính phát hành đã mua hoặc hoá đơn do doanh nghiệp đã tự in theo quy định tại Thông tư số 120/2002/TT-BTC của Bộ Tài chính hướngdẫn Nghị định số 89/2002/NĐ-CP còn chưa sử dụng.
    ...
    Trường hợp không có nhu cầu tiếp tục sử dụng thì thực hiện huỷ hoá đơn và tiến hành tạo hoá đơn, thông báo phát hành hoá đơn mới theo hướng dẫn tại Thông tư này.
    ...
    Trường hợp đến hết ngày 31/03/2011, tổ chức, hộ, cá nhân chưa sử dụng hết hóa đơn thì tổ chức, cá nhân thực hiện hủy hoá đơn theo hướng dẫn tại Điều 27 Thông tư này.
    Điều 27.
    d) Hồ sơ hủy hoá đơn gồm:

- Quyết định thành lập Hội đồng hủy hoá đơn, trừ trường hợp hộ, cá nhân kinh doanh;
    - Bảng kiểm kê hoá đơn cần hủy ghi chi tiết: tên hóa đơn, ký hiệu mẫu số hóa đơn, ký hiệu hóa đơn, số lượng hóa đơn hủy (từ số... đến số... hoặc kê chi tiết từng số hoá đơn nếu số hoá đơn cần huỷ không liên tục);
    - Biên bản hủy hóa đơn;
    - Thông báo kết quả hủy hoá đơn phải có nội dung: loại, ký hiệu, số lượng hóa đơn hủy từ số… đến số, lý do hủy, ngày giờ hủy, phương pháp hủy (mẫu số 3.11 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).

Hồ sơ hủy hóa đơn được lưu tại tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh sử dụng hóa đơn. Riêng Thông báo kết quả hủy hoá đơn được lập thành hai (02) bản, một bản lưu, một bản gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất không quá năm (05) ngày kể từ ngày thực hiện huỷ hoá đơn.
    Căn cứ vào qui định trên, mình vừa làm xong các hồ sơ về việc huỷ hoá đơn, chia sẻ cùng các bạn tham khảo và mong các bạn hoàn thiện thêm.

Thủ tục Huỷ hoá đơn chưa sử dụng_TT153/2010.
    Hồ sơ huỷ hoá đơn theo TT153/2010
    File có dạng .rar, các bạn tải xong giải nén.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

thay đổi nội dung bởi: VTM, ngày 03-01-2012 lúc 09:27 Lý do: Điều chỉnh các mẫu và thay link tải file.

2. Thanks damthuylinh90 thanked for this post
    Likes damthuylinh90 liked this post
  3. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Haihung87
    Địa chỉ
    Tp HCM
    Post Thanks / Like
    Haihung87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-12-2011, 10:17 #381
    Gửi thông báo hủy hóa đơn làm theo mẫu trong phần mềm 3.0.1 gửi lên thuế là ok.

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của emyeu102
    Địa chỉ
    TP hồ chí minh
    Post Thanks / Like
    emyeu102 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-12-2011, 13:24 #382
    các anh chị ơi cho em hỏi , cty em đang làm cái thông báo huỷ cho HĐ tháng 3 ( đã nộp phạt ) , thuế bảo em phải làm cái mẫu 3.12 trong htkk 3.0.1, HĐ cty em xài hết 48 tờ chỉ còn 2 tờ , trong mẫu 3.12 ở cột hoá đơn hết hạn sử dụng em làm ở mục từ số đến số thì là 146349 và 146350 , bên bc26 thì em để nó ở mục huỷ , nó vẫn hiện màu đỏ ở cột số lượng , a chị nào làm cái này rồi giúp em với

6. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-12-2011, 15:50 #383
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi emyeu102 Xem bài
    các anh chị ơi cho em hỏi , cty em đang làm cái thông báo huỷ cho HĐ tháng 3 ( đã nộp phạt ) , thuế bảo em phải làm cái mẫu 3.12 trong htkk 3.0.1, HĐ cty em xài hết 48 tờ chỉ còn 2 tờ , trong mẫu 3.12 ở cột hoá đơn hết hạn sử dụng em làm ở mục từ số đến số thì là 146349 và 146350 , bên bc26 thì em để nó ở mục huỷ , nó vẫn hiện màu đỏ ở cột số lượng , a chị nào làm cái này rồi giúp em với
    Ghi như trên là sai, bạn phải ghi 2 số hóa đơn đó vào mục tồn trên BC26/AC.
    Về quê cắm câu ...

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của gnut
    Địa chỉ
    viet tri phu tho
    Post Thanks / Like
    gnut vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    22-12-2011, 09:07 #384
    chào các anh chị
    các anh chị cho hỏi là:hoá đơn cuối năm không dùng hết sẽ xử olý như thế nào ạ? mãu xử lý như thế nào anh chị noà có thì gửi cho em xin với. cảm ơn anh chị nhiều!

8. Thành viên Hình đại diện của ti heo
    Địa chỉ
    TPHCM
    Post Thanks / Like
    ti heo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    22-12-2011, 11:19 #385
    anh chị cho em hỏi, với hình thức huỷ hoá đơn, em cắt góc là cắt như thế nào vậy a/c, và cắt ở công ty hay lên chi cục thuế cắt có sự chứng kiến của cán bộ thuế?

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của gnut
    Địa chỉ
    viet tri phu tho
    Post Thanks / Like
    gnut vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    22-12-2011, 15:21 #386
    các bạn oi thế những dòng như: từ quyển tới quyển;từ số tới số là theo số hoa đơn mình chưa dùng hết muốn huỷ hay là của cả quyển hoá đơn?

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của potteryvietnam
    Địa chỉ
    ho chi minh
    Post Thanks / Like
    potteryvietnam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    22-12-2011, 16:36 #387
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hanny250 Xem bài
    Cái này bạn làm gồm:
    1 - Thông báo kết quả huỷ hoá đơn(làm trên phần mềm HTKK 3.0.1)
    2 - Quyết định V/v Thành lập hội đồng huỷ hoá đơn.
    3 - Biên bản huỷ hoá đơn.
    4 - Bảng kê quyết toán hoá đơn 3.12 trong HTKK
    5 - Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn trong HTKK
    hết
    Bạn ơi, mình hỏi câu náy không biết có ngớ ngẩn ko?Bảng kê quyết toán hóa đơn 3.12 mình tìm mãi mà ko thấy trên HTKK.Cái này lấy từ Thông tư 153/2010/TT-BTC hay là trên phần mềm HTKK 3.0.2???

Mình chỉ thấy cái Mẫu 3.12 kỳ báo cáo cuối cùng trong Đính kèm Mẫu BC 26 Báo Cáo tình hình sử dụng Hóa đơn.Có thể đó là Bảng kê quyết toán hóa đơn ko bạn??

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Hoacat1952
    Địa chỉ
    thanh hoa
    Post Thanks / Like
    Hoacat1952 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    26-12-2011, 14:46 #388
    Điều 27.
    d) Hồ sơ hủy hoá đơn gồm:

- Quyết định thành lập Hội đồng hủy hoá đơn, trừ trường hợp hộ, cá nhân kinh doanh;
    - Bảng kiểm kê hoá đơn cần hủy ghi chi tiết: tên hóa đơn, ký hiệu mẫu số hóa đơn, ký hiệu hóa đơn, số lượng hóa đơn hủy (từ số... đến số... hoặc kê chi tiết từng số hoá đơn nếu số hoá đơn cần huỷ không liên tục);
    - Biên bản hủy hóa đơn;
    - Thông báo kết quả hủy hoá đơn phải có nội dung: loại, ký hiệu, số lượng hóa đơn hủy từ số… đến số, lý do hủy, ngày giờ hủy, phương pháp hủy (mẫu số 3.11 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).

Hồ sơ hủy hóa đơn được lưu tại tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh sử dụng hóa đơn. Riêng Thông báo kết quả hủy hoá đơn được lập thành hai (02) bản, một bản lưu, một bản gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất không quá năm (05) ngày kể từ ngày thực hiện huỷ hoá đơn.

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi VTM Xem bài
    Các bạn chú ý:
    Thủ tục và mẫu biểu huỷ hoá đơn theo qui định tại Thông tư 153/2010/TT-BTC

Căn cứ vào qui định trên, mình vừa làm xong các hồ sơ về việc huỷ hoá đơn, chia sẻ cùng các bạn tham khảo và mong các bạn hoàn thiện thêm.

Hồ sơ huỷ hoá đơn theo TT153/2010
    File có dạng .rar, các bạn tải xong giải nén.
    Bạn ơi, mình đang chuẩn bị làm thủ tục hủy hóa đơn còn lại chưa sử dụng tại DN nhỏ. Mấy cái quyết đinh, bảng kê,biên bản,... mình thấy khó làm quá. Bạn có thể gửi cho mình tham khảo các văn bản bạn đã làm để hủy hóa đơn tại đơn vị được ko? Nếu được vui lòng gửi cho mình theo địa chỉ mail nhat_ketoan@yahoo.com.vn . Mình đang cần rất gấp. Cảm ơn bạn nha!

12. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hoangoanhnguyen
    Địa chỉ
    TPHCM
    Post Thanks / Like
    hoangoanhnguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    26-12-2011, 15:39 #389
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi gnut Xem bài
    chào các anh chị
    các anh chị cho hỏi là:hoá đơn cuối năm không dùng hết sẽ xử olý như thế nào ạ? mãu xử lý như thế nào anh chị noà có thì gửi cho em xin với. cảm ơn anh chị nhiều!
    Bạn đã thông báo phát hành hoá đơn mới chưa?
    Tải HTKK 3.0.2 về. lập 2 bản thông báo phát hành hoá đơn, kèm hoá đơn mẫu, hợp đồng đặt in photo (nếu đặt in) nộp cơ quan thuế trong tháng 12 này.

Sang tháng 1.2012 làm hồ sơ huỷ hóa đơn.
    2 bản BC26-AC, 2 bản 3.12, 2 bản thông báo kết quả huỷ hoá đơn (HTKK 3.0.2 có)
    Ngoài ra làm thêm: Quyết định thành lập Hội đồng hủy hoá đơn, Biên bản hủy hóa đơn.

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ti heo Xem bài
    anh chị cho em hỏi, với hình thức huỷ hoá đơn, em cắt góc là cắt như thế nào vậy a/c, và cắt ở công ty hay lên chi cục thuế cắt có sự chứng kiến của cán bộ thuế?
    Tại Thuế nguyễn bỉnh khiêm thì doanh nghiệp tự cắt góc hoá đơn rồi lưu tại công ty, khg cần mang lên thuế. Các chỗ khác mình không biết

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi gnut Xem bài
    các bạn oi thế những dòng như: từ quyển tới quyển;từ số tới số là theo số hoa đơn mình chưa dùng hết muốn huỷ hay là của cả quyển hoá đơn?
    Theo cái in đậm nhé bạn.............

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi potteryvietnam Xem bài
    Bạn ơi, mình hỏi câu náy không biết có ngớ ngẩn ko?Bảng kê quyết toán hóa đơn 3.12 mình tìm mãi mà ko thấy trên HTKK.Cái này lấy từ Thông tư 153/2010/TT-BTC hay là trên phần mềm HTKK 3.0.2???

Mình chỉ thấy cái Mẫu 3.12 kỳ báo cáo cuối cùng trong Đính kèm Mẫu BC 26 Báo Cáo tình hình sử dụng Hóa đơn.Có thể đó là Bảng kê quyết toán hóa đơn ko bạn??
    Nó đó bạn, đọc tiêu đề là hiểu rồi mà ta

Hic, Mod ơi gom bài lại dùm em với sao nó ra tùm lum vậy nè. Cảm ơn Mod nhiều ạ

13. Thành viên cấp trung Hình đại diện của bonchenxahoiden
    Địa chỉ
    Sài Gòn
    Post Thanks / Like
    bonchenxahoiden vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    26-12-2011, 17:07 #390
    CCT quận 7 thật nhiêu khê. Mình vừa đi nộp hồ sơ hủy hóa đơn về nhưng không chấp nhận. Lý do: TB kết quả hủy hóa đơn làm theo mẫu TT153 nhưng mình in ra từ Phần mềm 3.0.2, đây là pm cả nước sử dụng rồi. Vậy mà phòng tuyên truyền hỗ trợ kê khai thuế nói 2 cái TB này khác nhau, TB theo TT153 là "TB về việc hủy hóa đơn" còn trên phần mềm là "TB kết quả hủy hóa đơn". Lúc đó mình không nhớ chắc tiêu đề chỉ nhớ nội dung thì không khác nhau nhưng họ vẫn trả hồ sơ về. Vừa về Cty mình mở TT 153 ra thì chính xác là "TB kết quả hủy hóa đơn" còn "TB về việc hủy hóa đơn" cái cô thuế nói ở đâu ra thì mình không biết. Biết rõ là họ sai, xách nhiễu nhưng vẫn phải làm theo. Thật chán cái kiểu cách làm việc của họ.

Yêu đời, yêu người, yêu luôn cái nghề kế toán làm ta đau khổ dài dài