Xin chỉ cách tắt chức năng làm tròn số khi thay đổi kích cỡ column

• Thread starter Thanhletri
  • Ngày gửi
T

Thanhletri

Guest
26/11/10
2
0
0
37
dong nai
Chào mọi người

Em có vấn đề khó khăn thế này, mặc dù đã tìm trên mạng nhưng chưa thấy ai có cách giải quyết (em tìm ở các mạng nước ngoài).

Khi em nhập giá trị như A1=114.4; A2=16.71. Rồi double click vào cột A để thu nhỏ cột lại tiện cho in ấn, khi double click xong thì cột A thu nhỏ lại và thay đổi cả giá trị thành thế này A1=114, A2=16.7.

Mong mọi người chỉ em cách tắt chức năng làm tròn khi thu nhỏ cột trong excel, em không muốn dùng hàm gì hết, chỉ đơn giản là nhập số vào rồi cho excel tự thu nhỏ cột nhưng không làm thay đổi giá trị các ô.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hang909

Sơ cấp
23/5/09
35
2
0
Vĩnh Phúc
Bạn làm như sau.
1. Kích vào toàn bộ cột cần làm. Kích chuột phải chọn format cells ->number->number->chọn mục decimal places chọn 2 hoặc 3 mà bạn muốn làm tròn đến số thập phân bao nhiêu.
2. Vẫn cột đó bạn kích format cells ->alignment->tích vào shrink to fit -( Số của bạn sẽ không bị mất đi khi bạn chỉnh độ lớn cột).

Chúc bạn thành công. Nếu chưa ổn lại PM cho tớ!

T

Thanhletri

Guest
26/11/10
2
0
0
37
dong nai
Cám ơn bạn Hang909 nha, mình làm được rồi. Đúng là chọn vào ô Shrink to fit là oke

T

tuoibanhmy

Guest
19/2/13
1
0
1
35
Hà Nội
Ðề: Xin chỉ cách tắt chức năng làm tròn số khi thay đổi kích cỡ column

E đang gặp 1 vấn đề trong xel.VD: Em có 1 côt đơn giá là35.986, cột số lượng là 10, cột thành tiền. Khi em nhân cột ĐG và SL với nhau thì kết quả là 359860(máy tính tự làm tròn lên), kết quả đúng là 359.856. Anh chị có kinh nghiệm giúp em với ạ
Em cám ơn ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA