Thủ tục chuyển ô tô của cá nhân sang tên Cty khi thành lập mới Cty TNHH 1 TV

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 5 trên 5
3,345 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của Charlie1
    Địa chỉ
    Binh Duong
    Post Thanks / Like
    Charlie1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Thủ tục chuyển ô tô của cá nhân sang tên Cty khi thành lập mới Cty TNHH 1 TV

Cty tôi là cty TNHH 1TV mới thành lập, hiện đang sử dụng 1 xe du lịch đứng tên giám đốc cty và 1 xe tải đứng tên bà dì của giám đốc. Bây giớ cty muốn chuyển 2 xe ôtô này sang tên cty để hạch tóan tscđ và tính chi phí cho cty thì thủ tục cần làm những gì? đến cơ quan nào để làm và xác định giá trị ghi sổ như thế nào?
    Có phải đóng lệ phí trước bạ không nữa không?
    Bạn nào biết vui lòng hướng dẫn mình với. Xin cám ơn!

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Khongchuyen
    Địa chỉ
    Thủ đô Anh hùng, Việt Nam Anh hùng.
    Post Thanks / Like
    Khongchuyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Charlie1 Xem bài
    Cty tôi là cty TNHH 1TV mới thành lập, hiện đang sử dụng 1 xe du lịch đứng tên giám đốc cty và 1 xe tải đứng tên bà dì của giám đốc. Bây giớ cty muốn chuyển 2 xe ôtô này sang tên cty để hạch tóan tscđ và tính chi phí cho cty thì thủ tục cần làm những gì? đến cơ quan nào để làm và xác định giá trị ghi sổ như thế nào?
    Có phải đóng lệ phí trước bạ không nữa không?
    Bạn nào biết vui lòng hướng dẫn mình với. Xin cám ơn!

Bạn phải nhất thiết làm thủ tục sang tên từ cá nhân -> tên Công ty thì bạn mới có thể hạch toán TSCĐ của Công ty được.
    Cứ mang Biên bản góp vốn ra cơ qaun thuế bảo họ bán cho hóa đơn rồi đi đăng ký lại, còn thuế, phí thì họ sẽ định liệu bạn ạ!

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của willow
    Địa chỉ
    Chân trời rộng mở
    Post Thanks / Like
    willow vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    20-12-2011, 14:16 #3
    Bác nói chi tiết hơn những thủ tục cần làm được không ạ? Và bác có mẫu thì chuyển cho em mới ạ

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của pighoa
    Địa chỉ
    Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like
    pighoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-04-2012, 15:32 #4
    Em cũng đang gặp vấn đề giống như vậy mà không biết làm thế nào cho hợp lý và đỡ tốn phí và lệ phí nhiều vì xe là giám đốc mua lại của người cháu, nên phải chuyển vùng khi sang tên. Giám đốc muốn tăng vốn điều lệ bằng cách góp cái xe này vào, như vậy không biết có hợp lý không??? Và cần những thủ tục gì??? Rất mong Anh Chị nào có kinh nghiệm, hiểu biết thì chia sẽ giúp đỡ cho em với!!! Em xin chân thành cảm ơn!!

6. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-04-2012, 15:39 #5
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi pighoa Xem bài
    Em cũng đang gặp vấn đề giống như vậy mà không biết làm thế nào cho hợp lý và đỡ tốn phí và lệ phí nhiều vì xe là giám đốc mua lại của người cháu, nên phải chuyển vùng khi sang tên. Giám đốc muốn tăng vốn điều lệ bằng cách góp cái xe này vào, như vậy không biết có hợp lý không??? Và cần những thủ tục gì??? Rất mong Anh Chị nào có kinh nghiệm, hiểu biết thì chia sẽ giúp đỡ cho em với!!! Em xin chân thành cảm ơn!!
    Nếu hiện tại chiếc xe đang mang tên cá nhân của giám đốc thì việc bổ sung vốn điều lệ bằng tài sản (xe) là hoàn toàn hợp lý và hợp pháp, DN tiến hành thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh_bổ sung vốn tại Sở KH-ĐT, sau đó làm thủ tục sang tên chiếc xe cho Cty (tài sản góp vốn vào DN không phải chịu phí trước bạ).

7. Thanks nguyenthicamgiang thanked for this post