Thủ tục chuyển ô tô của cá nhân sang tên Cty khi thành lập mới Cty TNHH 1 TV

• Thread starter Charlie1
  • Ngày gửi
C

Charlie1

Guest
19/11/10
1
0
1
Binh Duong
Cty tôi là cty TNHH 1TV mới thành lập, hiện đang sử dụng 1 xe du lịch đứng tên giám đốc cty và 1 xe tải đứng tên bà dì của giám đốc. Bây giớ cty muốn chuyển 2 xe ôtô này sang tên cty để hạch tóan tscđ và tính chi phí cho cty thì thủ tục cần làm những gì? đến cơ quan nào để làm và xác định giá trị ghi sổ như thế nào?
Có phải đóng lệ phí trước bạ không nữa không?
Bạn nào biết vui lòng hướng dẫn mình với. Xin cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Khongchuyen

Khongchuyen

Cao cấp
Cty tôi là cty TNHH 1TV mới thành lập, hiện đang sử dụng 1 xe du lịch đứng tên giám đốc cty và 1 xe tải đứng tên bà dì của giám đốc. Bây giớ cty muốn chuyển 2 xe ôtô này sang tên cty để hạch tóan tscđ và tính chi phí cho cty thì thủ tục cần làm những gì? đến cơ quan nào để làm và xác định giá trị ghi sổ như thế nào?
Có phải đóng lệ phí trước bạ không nữa không?
Bạn nào biết vui lòng hướng dẫn mình với. Xin cám ơn!

Bạn phải nhất thiết làm thủ tục sang tên từ cá nhân -> tên Công ty thì bạn mới có thể hạch toán TSCĐ của Công ty được.
Cứ mang Biên bản góp vốn ra cơ qaun thuế bảo họ bán cho hóa đơn rồi đi đăng ký lại, còn thuế, phí thì họ sẽ định liệu bạn ạ!

willow

willow

Trung cấp
4/3/08
176
0
16
Chân trời rộng mở
Ðề: Thủ tục chuyển ô tô của cá nhân sang tên Cty khi thành lập mới Cty TNHH 1 TV

Bác nói chi tiết hơn những thủ tục cần làm được không ạ? Và bác có mẫu thì chuyển cho em mới ạ

P

pighoa

Sơ cấp
19/12/11
6
0
0
36
Hồ Chí Minh
Ðề: Thủ tục chuyển ô tô của cá nhân sang tên Cty khi thành lập mới Cty TNHH 1 TV

Em cũng đang gặp vấn đề giống như vậy mà không biết làm thế nào cho hợp lý và đỡ tốn phí và lệ phí nhiều vì xe là giám đốc mua lại của người cháu, nên phải chuyển vùng khi sang tên. Giám đốc muốn tăng vốn điều lệ bằng cách góp cái xe này vào, như vậy không biết có hợp lý không??? Và cần những thủ tục gì??? Rất mong Anh Chị nào có kinh nghiệm, hiểu biết thì chia sẽ giúp đỡ cho em với!!! Em xin chân thành cảm ơn!!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Em cũng đang gặp vấn đề giống như vậy mà không biết làm thế nào cho hợp lý và đỡ tốn phí và lệ phí nhiều vì xe là giám đốc mua lại của người cháu, nên phải chuyển vùng khi sang tên. Giám đốc muốn tăng vốn điều lệ bằng cách góp cái xe này vào, như vậy không biết có hợp lý không??? Và cần những thủ tục gì??? Rất mong Anh Chị nào có kinh nghiệm, hiểu biết thì chia sẽ giúp đỡ cho em với!!! Em xin chân thành cảm ơn!!

Nếu hiện tại chiếc xe đang mang tên cá nhân của giám đốc thì việc bổ sung vốn điều lệ bằng tài sản (xe) là hoàn toàn hợp lý và hợp pháp, DN tiến hành thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh_bổ sung vốn tại Sở KH-ĐT, sau đó làm thủ tục sang tên chiếc xe cho Cty (tài sản góp vốn vào DN không phải chịu phí trước bạ).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA