DT chưa xuất hóa đơn

• Thread starter nguyenthihuyentb88
  • Ngày gửi
N

nguyenthihuyentb88

Sơ cấp
13/5/10
19
0
0
35
tien hai - thai binh
Anh chị cho em hỏi ở ngân hàng có 1 khách hàng là cá nhân gửi tiền vào TK thanh toán tiền mà công ty em làm Web. nhưng cty em lại ko xuất hóa đơn vì tháng 04/2010 bên em mới mua hóa đơn mà khách hàng đó thanh toán tháng 2/2010. Bây giờ em phải giải quyết thế nào. Có lên xuất hóa đơn cho khách hàng là cá nhân đó ko ah ? Nếu ko xuất hóa đơn thì số tiền thừa đó xử lý ra sao. Anh chị nào biết thì giúp em với. em cảm ơn. Em mới vào làm từ tháng 10 nên ko để ý bg mới phát hiện ra.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Anh chị cho em hỏi ở ngân hàng có 1 khách hàng là cá nhân gửi tiền vào TK thanh toán tiền mà công ty em làm Web. nhưng cty em lại ko xuất hóa đơn vì tháng 04/2010 bên em mới mua hóa đơn mà khách hàng đó thanh toán tháng 2/2010. Bây giờ em phải giải quyết thế nào. Có lên xuất hóa đơn cho khách hàng là cá nhân đó ko ah ? Nếu ko xuất hóa đơn thì số tiền thừa đó xử lý ra sao. Anh chị nào biết thì giúp em với. em cảm ơn. Em mới vào làm từ tháng 10 nên ko để ý bg mới phát hiện ra.
Theo mình bạn cứ ghi nhận khoản tiền trên vào 131"khách hàng tạm ứng trước cho cty",giờ bạn xuất hđ cho khách hàng đó và ghi nhận doanh thu.
Thân !

L

levanquang

Guest
15/11/08
9
0
0
tp HCM
Tháng 2 bạn ghi Nợ TK 112/Có 131.
Sau đó xuất hó đơn bạn ghi Nợ 131/ Có 511,333