Chi phí trong xây dưng

• Thread starter dinhhiep
  • Ngày gửi
dinhhiep

dinhhiep

Guest
22/11/09
29
0
1
39
Thừa Thiên Huế
Các ban ơi cho mình hỏi:
Cty minh hoạt động trong lĩnh vực xây dưng, đến ngày 31/12 thì nghiệm thu bàn giao công trình đưa vào sử dụng. Nhưng chi phí thi chưa đủ vì phải nghiệm thu trước theo yêu cầu của chủ đầu tư.
vậy theo mọi người minh f có nên xuất hoa đơn không hay chờ đủ chi phí, mà chậm xuất hoá đơn khoảng 10 ngày (11-01) minh xuất có sao ko, co cách nào để làm không, giup mình với, đang cần thông tin gấp

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vihoalyly

Sơ cấp
30/12/10
10
0
1
41
DANANG
Theo mình bạn không nên xuất hoá đơn, nếu xuất thì xuất một ít phần trăm của công trình thôi, còn xuất hết giá trị của công trình thì bạn phải quyết toán rồi.:065:

Tun202

Tun202

Trung cấp
15/3/07
85
0
6
43
Hanoi
doanh thu dc tinh khi da co bien bản bàn giao nghiệm thu va lại con đưa vào sử dụng thi bạn bắt buộc phải xuất hoá đơn thôi bạn ạ, con việc chi phí chưa đủ thì bạn phải cố gắng thu cho đủ thôi nó không đủ cơ sở để bạn không xuất hoá đơn.
Bạn tham khảo nhé.

dinhhiep

dinhhiep

Guest
22/11/09
29
0
1
39
Thừa Thiên Huế
mình đã xuất hết hoá đơn rồi, mình đang thiếu rất nh\iều chi phí, nminh nên làm gì,mình lấy hoá đơn sang năm 2011 được không, mình làm biên bản đối chiếu công nợ năm 2010 với người cung cấp vật liệu, láy phiếu xuất kho để chwngs minh vật liệu đã xuất dùng trong năm 2010, còn hoá đơn bên bán xuất trong năm 2011 có được không

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA