Gia công nội bộ

• Thread starter thang-gu
  • Ngày gửi
T

thang-gu

Guest
6/7/07
40
3
0
39
Thái Nguyên
Em có 1 vấn đề như thế này mong các bác chỉ giao giúp:
Công ty em là 1 công ty may mặc nên có 2 hình thức là nhận gia công và làm FOB cho khách hàng. Về đi gia công thì bên em hạch toán vào tài khoản 152 chu khong vaoô02 theo nhu sach noi, em hoi cac sep thi bao cu lam vay. Con ve FOB thì hiện nay công ty em thay đổi lại là công đi đi mua NPL rồi thuê các chi nhánh nội bộ gia công.
Bên công ty thì hạch toán: No 621 co 152 (goi la but toan xuat tam hay xuat ao)
Chi nhanh nhan thi ghi No 1521 co 336 cong ty
Den khi xuat kho thi 2 ben moi dua ra 1 bang quyet toan NPL hoan chinh roi khi do ke toan cong ty moi xuat No 621 co 152 có giá trị ra (bút toán thật)
Em mới vào nên thấy nó cứ như thế nào, mong các bác chỉ giáo xem thế đúng hay sai

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoctapnd

hoctapnd

Fu yêu kế toán!
17/9/10
89
0
0
31
Nam Định
Em có 1 vấn đề như thế này mong các bác chỉ giao giúp:
Công ty em là 1 công ty may mặc nên có 2 hình thức là nhận gia công và làm FOB cho khách hàng. Về đi gia công thì bên em hạch toán vào tài khoản 152 chu khong vaoô02 theo nhu sach noi, em hoi cac sep thi bao cu lam vay. Con ve FOB thì hiện nay công ty em thay đổi lại là công đi đi mua NPL rồi thuê các chi nhánh nội bộ gia công.
Bên công ty thì hạch toán: No 621 co 152 (goi la but toan xuat tam hay xuat ao)
Chi nhanh nhan thi ghi No 1521 co 336 cong ty
Den khi xuat kho thi 2 ben moi dua ra 1 bang quyet toan NPL hoan chinh roi khi do ke toan cong ty moi xuat No 621 co 152 có giá trị ra (bút toán thật)
Em mới vào nên thấy nó cứ như thế nào, mong các bác chỉ giáo xem thế đúng hay sai

Theo em thì làm như thế này cũng được nhưng khi làm bút toán thật thì phải có một bút toán xoá bút toán ghi tạm thời đi thì đúng hơn.
Em xin phép ghóp ý chút có gì mạn phép bỏ qua cho ^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA