cách làm đề cương thực tập chi tiết với chuyên đề nguyên vật liệu

• Thread starter NGUYEN THI ANH NGUYET
  • Ngày gửi
N

NGUYEN THI ANH NGUYET

Sơ cấp
17/8/10
13
0
0
34
HA NOI
có bạn nào biết viết đề cương thực tập chi tiết về nguyên vật liệu không có thể bày tớ cách viết được không, tớ đang thực tập trong công ty Dược mà chưa định hướng làm như thế nào cả.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kson

Guest
11/12/10
3
0
0
bắc ninh
bạn thử vào trang vnedoc.com thử coi. ở đó có nhiều bài chuyên đề về kế toán lắm. bạn có thể tham khảo cách viết trên đó

hoctapnd

hoctapnd

Fu yêu kế toán!
17/9/10
89
0
0
31
Nam Định
có bạn nào biết viết đề cương thực tập chi tiết về nguyên vật liệu không có thể bày tớ cách viết được không, tớ đang thực tập trong công ty Dược mà chưa định hướng làm như thế nào cả.

Bạn có thể dựa vào đề cương sơ qua của mình hoặc thấy cô giáo cho để triển khai làm đề cương chi tiết.

Còn theo mình thì có vài cái mục nhỏ cần làm rõ trong cái đề cương này:
I. Lời mở đầu ( Cái này phải gọi là bắt buộc càng hay càng nhiều điểm nhưng ngắn gọn xúc tích)
Giới thiệu qua về công ty mình thực tập và chuyên đề, tầm quan trọng của nó đối với công ty, nền kinh tế,....
II. Vài nét về công ty mình thực tập
Cái này giới thiệu qua về công ty, hình thức sổ sách, chế độ kế toán sử dụng, quy trình hạch toán, phương pháp hạch toán,...(ngắn gọn thôi vài trang là đủ).
Chú ý phần này làm rõ ràng chi tiết phần Nguyên vật liệu ra
III. Hạch toán chi tiết (Cái này quan trọng đây, có cái gì liên quan đến NVL làm hết vào nhưng đừng lan giải quá nhé thầy cô giáo đọc dài quả ngủ luôn thì khổ)
Bạn đi từ phương pháp hạch toán nhập xuất NVL.
Các chứng từ sổ sách liên quan đến việc nhập xuất nguyên vật liệu.
Lấy ví dụ minh hoạ về nó rồi hạch toán vào sổ sách luôn.
IV. Nhận xét góp ý của mình về tình hình quản lý, nhập, xuất NVL ở công ty.
(Tầm quan trọng không kém lời mở đầu các thầy cô đọc nội dung thì ít nhưng đọc 2 phần I và IV là nhiều chú ý nhé bạn.)
Ghi chú: Bạn làm luôn cái chuyên đề này lên PowerPoint để lúc làm luận án tốt nghiệp khỏi phải làm hi.
Mình góp ý chút, cũng không đầy đủ làm nhưng cũng tạm vài ý chính như thế còn triển khai như thế nào thì bạn lên tìm mua 1 số báo cáo cùng chuyên đề ở ngoài để tham khảo thêm.
Chúc bạn thành công tốt nghiệp loại Giỏi hoặc Xuất Sắc càng tốt:030:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA