Căn cứ tính các khoản theo lương

• Thread starter camvanktpt
  • Ngày gửi
C

camvanktpt

Guest
16/2/11
0
0
0
vinh - nghệ an
Mình rất băn khoăn không biết nghĩ như thế nào cho đúng trong trường hợp này, cả nhà giúp mình với nha.
Nếu trong DN trong tháng trả cho CBCNV bao gồm: lương, thưởng định kỳ, tiền ăn ca, tiền làm thêm giờ, tiền lương nghỉ phép. Thì căn cứ để tính KPCĐ, BHXH, BHYT, BHTN là các khoản nào?
Cảm ơn tất cả mọi người!
Start each day with a SMILE!!!!!!:thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Mình rất băn khoăn không biết nghĩ như thế nào cho đúng trong trường hợp này, cả nhà giúp mình với nha.
Nếu trong DN trong tháng trả cho CBCNV bao gồm: lương, thưởng định kỳ, tiền ăn ca, tiền làm thêm giờ, tiền lương nghỉ phép. Thì căn cứ để tính KPCĐ, BHXH, BHYT, BHTN là các khoản nào?
Cảm ơn tất cả mọi người!

Bạn viết tiếng Anh - Tôi thì không biết
Các khoản bảo hiểm như bạn nêu trên được trích theo tiền lương cơ bản mà bạn đã đăng ký với cơ quan bảo hiểm và cơ quan lao động

N

nguoiquytoc

Guest
8/2/11
29
2
0
44
Lam Dong
Cảm ơn tất cả mọi người!

Hãy bình tĩnh, mọi việc cứ "No four"!!!
Tìm hiểu thêm bài này: http://www.webketoan.vn/forum/f45/cv-3621-bhxh-den-nam-2011-con-hieu-luc-hay-khong-114658.html

phamtienthanh

phamtienthanh

Cao cấp
9/12/09
268
89
28
Thanh hóa
BHYT,BHXH,BHTN tính theo lương cơ bản bạn đã đăng kí, còn KPCĐ tính theo lương thức tế cty trả người lao động

H

hpnguyenhien

Sơ cấp
6/1/10
19
0
1
36
Hải Phòng
Cảm ơn tất cả mọi người!

Các khoản trích nộp BHX, BHYT căn cứ vào mức lương cơ bản chi trả cho người lao động không bao gồm phần thưởng và phụ cấp nhé! KPCĐ căn cứ vào lương thực trả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA