lôĩ không đánh được chữ trong phần mềm 2.5.3

• Thread starter mimituyet
  • Ngày gửi
M

mimituyet

Guest
23/11/10
16
0
0
Nam Định
em chào diễn đàn. Anh chị giúp em với. Em không biết tại sao sang năm 2011 này em nhập hóa đơn GTGT vào trong phần mềm mà không viết được chữ tiếng việt. Em đã dowload phiên bản mới 2.5.3 trong năm 2011 này mà vẫn viết chữ không được. em bực mình quá, Anh chị giúp em với nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
em chào diễn đàn. Anh chị giúp em với. Em không biết tại sao sang năm 2011 này em nhập hóa đơn GTGT vào trong phần mềm mà không viết được chữ tiếng việt. Em đã dowload phiên bản mới 2.5.3 trong năm 2011 này mà vẫn viết chữ không được. em bực mình quá, Anh chị giúp em với nha.

không được là không bỏ dấu được hay bỏ dấu mà nó ra chữ tiếng miên
trogn unikey ->mở rộng-? check vô phần "luôn sử dụng clipboad"

M

mimituyet

Guest
23/11/10
16
0
0
Nam Định
em đã làm như vậy rùi, nhưng khi e bỏ dấu thì ra : ? . Và khi em bỏ dấu thì bị mất cái chữ e vừa mới đánh . E ko biết tại sao lại như vậy nữa.

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
em đã làm như vậy rùi, nhưng khi e bỏ dấu thì ra : ? . Và khi em bỏ dấu thì bị mất cái chữ e vừa mới đánh . E ko biết tại sao lại như vậy nữa.

Bạn chuyển sang dùng thử bộ gõ Vietkey xem còn bị lỗi đó hay không ?

N

nguoiquytoc

Guest
8/2/11
29
2
0
44
Lam Dong
Bạn chuyển sang dùng thử bộ gõ Vietkey xem còn bị lỗi đó hay không ?

Vậy cũng chỉ không không, dở ẹc. Lần sau chỉ nhớ thu phí dịch vụ "50K", bạn nhé.

M

mimituyet

Guest
23/11/10
16
0
0
Nam Định
Mình đánh chữ tiếng việt như các bạn nói mà sao vẫn ko dc,mình dùng unikey. lúc trước mình đánh bình thường, bgio đánh chứ ko dc. Mình muốn xóa bỏ cài đặt đi để cài lại mới xem sao. Mình bỏ cái cũ đi bằng cách nào hả các bạn? Máy mình dùng win 7. Cảm ơn cac bạn nhiều nha!

H

huulinhphan

Sơ cấp
8/5/10
21
0
1
tp hcm
J

jennyha

Guest
10/2/11
6
0
0
33
HN
Mình đánh chữ tiếng việt như các bạn nói mà sao vẫn ko dc,mình dùng unikey. lúc trước mình đánh bình thường, bgio đánh chứ ko dc. Mình muốn xóa bỏ cài đặt đi để cài lại mới xem sao. Mình bỏ cái cũ đi bằng cách nào hả các bạn? Máy mình dùng win 7. Cảm ơn cac bạn nhiều nha!

Bạn kiểm tra xem win 7 của bạn là phiên bản nào 32 bit hay 64 bit. Và phải tìm đúng bộ gõ cho 32 hoặc 64. Không là ra nhiều ký tự hay lắm đấy và nhiều khi không gõ được. Nếu là bản 64bit thì tìm bộ Unikey RC2 nhé.

M

mileycyrus

Sơ cấp
19/2/11
9
0
0
34
ho chi minh
miley

máy mình cũng bị vậy đó công ty kêu it về sữa mà vẫn không được bạn nào biết chỉ mình với nha. tks

không được là không bỏ dấu được hay bỏ dấu mà nó ra chữ tiếng miên
trogn unikey ->mở rộng-? check vô phần "luôn sử dụng clipboad"
cái này rồi cũng không được luôn.

bạn có thể sao lưu dữ liệu vào usb sau đó xóa đi cài lại. ok goog luck

Sửa lần cuối:
N

ngoisaomayman02

I'm comeback.
19/2/11
148
1
0
Anywhere

Gỡ bỏ HTKK cũ (trong win 7): Start > Control Panel > Programs > Programs and Features > Click chuột phải vào dòng HTKK chọn uninstall và làm theo hướng dẫn nhé.
P/s : nhớ back up data lại nhé kẻo cài xong rồi khóc hu hu hu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA