Số dự cuối kì trên Báo cáo tài chính

• Thread starter thanhvan27
  • Ngày gửi
T

thanhvan27

Sơ cấp
17/12/08
27
0
1
TPHCM
Các anh chị ơi cho em hỏi, em mới vào làm kế toán trong Trung tâm, xem Bảng cân đối tài khoản năm 2009 tháy số dư cuối kỳ tài khoản 311,331 có số dư cả bên nợ lẫn bên có như vậy có đúng ko ạ! (Vì chị kế toán cũ đã nghỉ nên em ko hỏi được). Với lại khi em nhập sớ dư đầu vào phần mềm kế toán IMAS 8.0 thì khi lên Bảng cân đối nó tự động cân đối nợ có khi lên số dư đầu kì nên số dư đầu kì năm 2010 lại không giống số dư cuối kỳ năm 2009. Em phải làm sao đây, các anh chị chỉ giúp em với! Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
1. Thứ nhất là các TK này lưỡng tính và phải theo dõi theo chi tiết từng đối tượng nhà cung cấp phải trả hoặc đối tượng vay nên dự nợ hai bên là đúng rồi;
2. Thứ hai là khi khởi tạo đầu năm mới phải khởi tạo chi tiết cho từng đối tượng nợ, có của TK và phải xem chi tiết phần lập trình cho TK đó để chỉnh sửa, cấu hình lại cách tạo số dư có bù trừ Nợ Có hay không theo yêu cầu của mình

T

thanhvan27

Sơ cấp
17/12/08
27
0
1
TPHCM
Cho mình hỏi thêm là trên Bảng cân đối tài khoản năm 2009, phần số dư cuối kì của 311 và 331, kế toán cũ đã làm là lấy số dư đầu cộng số phát sinh như vậy có được không và nếu sai mình muốn điều chỉnh thì phải làm thế nào a!. Cảm ơn các anh chị trước nha!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA