Kế toán Phòng Dân tộc

• Thread starter quang77621
  • Ngày gửi
Q

quang77621

Trung cấp
17/2/11
100
0
16
36
daklak
Phòng mình mới tổ chức hội nghị xong, đây là nghiệp vụ đầu tiên của mình.Mình muốn thanh toán tiền nước uống với tiền tài liệu đã phát cho đại biểu. mình đã lập bảng danh sách những người tham gia để nộp cho KB có cần phải có chữ ký của trưởng phòng hay đóng dấu treo thôi???
Mong được giải đáp

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoisaomayman02

I'm comeback.
19/2/11
148
1
0
Anywhere
Bạn cứ theo quy trình của nơi bạn công tác. Nếu trưởng phòng có chức năng duyệt các khỏan thanh tóan thì trình trưởng phòng ký.

hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa
Phòng mình mới tổ chức hội nghị xong, đây là nghiệp vụ đầu tiên của mình.Mình muốn thanh toán tiền nước uống với tiền tài liệu đã phát cho đại biểu. mình đã lập bảng danh sách những người tham gia để nộp cho KB có cần phải có chữ ký của trưởng phòng hay đóng dấu treo thôi???
Mong được giải đáp

để chứng từ đúng và hoàn chỉnh hơn trong bản danh sách đó bạn phải có cột ký nhận để cho những người nhận tiền ký vào, phía dưới phải có chữ ký của người lập danh sách và trưởng phòng Dân tộc ký duyệt.

N

ngoisaomayman02

I'm comeback.
19/2/11
148
1
0
Anywhere
để chứng từ đúng và hoàn chỉnh hơn trong bản danh sách đó bạn phải có cột ký nhận để cho những người nhận tiền ký vào, phía dưới phải có chữ ký của người lập danh sách và trưởng phòng Dân tộc ký duyệt.

Mình cũng đi dự hội nghị nhưng chưa thấy ai đưa nước và tài liệu mà bắt ký nhận hết bạn ơi. Mình nghĩ vấn đề đó không cần thiết.

hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa
Mình cũng đi dự hội nghị nhưng chưa thấy ai đưa nước và tài liệu mà bắt ký nhận hết bạn ơi. Mình nghĩ vấn đề đó không cần thiết.

Tiền nước và tiền tài liệu đều có định mức đó bạn. Như ở tỉnh mình tiền nước: 01 đại biểu/10.000 đ, tiền tài liệu theo qui chế chi tiêu nội bộ của đơn vị, ý mình là lấy tiền nước + tiền tài liệu = bao nhiêu thì lập danh sách cho họ ký vào thôi, tiền nhà nước chứ có phải tiền nhà mình đâu, thanh toán với kho bạc mà chứng từ không chắc thì kho bạc làm sao nó cho thanh toán được :beernow:

Nói như bạn, chỉ cần lập danh sách mà không cần ký nhận tiền thì có mà loạn, kho bạc nó hỏi số tiền đó chi cho ai, ai nhận, lúc đó chẳng lẻ bắt người ta ký lại, thà chậm tí mà chắc bạn ạ, với lại không lẻ ai muốn lập bao nhiêu thì lập, chỉ cần trưởng phòng duyệt bao nhiêu cũng được hết àh, :1108:

Sửa lần cuối:
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Đồng ý với ý kiến của ngoisaomayman02

Nói như bạn, chỉ cần lập danh sách mà không cần ký nhận tiền thì có mà loạn, kho bạc nó hỏi số tiền đó chi cho ai, ai nhận, lúc đó chẳng lẻ bắt người ta ký lại, thà chậm tí mà chắc bạn ạ, với lại không lẻ ai muốn lập bao nhiêu thì lập, chỉ cần trưởng phòng duyệt bao nhiêu cũng được hết àh,
Tiền nước, tiền tài liệu định mức bao nhiêu đã được quy định rõ trong TT97/2010/TT-BTC rồi, chỉ cần danh sách đại biểu tham dự, có hóa đơn tiền nước uống và hóa đơn photo tài liệu đính kèm là được rồi, kho bạc vẫn duyệt chi dựa trên chứng từ và định mức đã được quy định trong thông tư 97/2010/TT-BTC

ý của tác giả bài viết này là muốn thanh toán lại với kho bạc những chi phí phát sinh đã chi bằng chứng từ, chứ không phải là phát tiền cho đại biểu tham dự mà phải lập danh sách, có cột ký nhận tiền ở đây nữa (mà thực tế có phát tiền cho họ đâu mà bảo họ ký nhận),có chăng chỉ là ký tên điểm danh có mặt trong danh sách rồi đính kèm danh sách đó với chứng từ nước uống,photo thôi, bạn xem lại bài viết của tác giả đi nhé

Đi dự hội nghị, đi họp mà bắt đại biểu ký nhận tiền nước uống, tài liệu chắc không có ai dám dự vào những lần sau nữa quá. Haizz

Sửa lần cuối:
hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa
Đồng ý với ý kiến của ngoisaomayman02

Tiền nước, tiền tài liệu định mức bao nhiêu đã được quy định rõ trong TT97/2010/TT-BTC rồi, chỉ cần danh sách đại biểu tham dự, có hóa đơn tiền nước uống và hóa đơn photo tài liệu đính kèm là được rồi, kho bạc vẫn duyệt chi dựa trên chứng từ và định mức đã được quy định trong thông tư 97/2010/TT-BTC

ý của tác giả bài viết này là muốn thanh toán lại với kho bạc những chi phí phát sinh đã chi bằng chứng từ, chứ không phải là phát tiền cho đại biểu tham dự mà phải lập danh sách, có cột ký nhận tiền ở đây nữa (mà thực tế có phát tiền cho họ đâu mà bảo họ ký nhận),có chăng chỉ là ký tên điểm danh có mặt trong danh sách rồi đính kèm danh sách đó với chứng từ nước uống,photo thôi, bạn xem lại bài viết của tác giả đi nhé

Đi dự hội nghị, đi họp mà bắt đại biểu ký nhận tiền nước uống, tài liệu chắc không có ai dám dự vào những lần sau nữa quá. Haizz

Ký nhận tiền ai mà không ký, họa có điên mới không ký, thử ai cho mình 50K bắt mình ký 1000 chữ ký mình cũng ok? ký nhận tiền ngu gì không ký, không ký thì không nhận tiền, tiền nhà nước chứ tiền nhà mình đâu mà chi sao chi :beernow:

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Ký nhận tiền ai mà không ký, họa có điên mới không ký, thử ai cho mình 50K bắt mình ký 1000 chữ ký mình cũng ok? ký nhận tiền ngu gì không ký, không ký thì không nhận tiền, tiền nhà nước chứ tiền nhà mình đâu mà chi sao chi :beernow:

Bạn nên đọc kỹ lại câu hỏi của tác giả muốn hỏi nhé rồi hãy bình tĩnh trả lời. Hình như bạn đã lạc đề so với câu hỏi mà tác giả muốn hỏi

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA