Thủ tục báo giảm đóng bảo hiểm nhưng nhân viên vẫn làm việc

• Thread starter camnguyetkt02
  • Ngày gửi
C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm
Chào cả nhà,cho e hỏi vấn đề này:

Công ty em có Chị muốn ngưng không đóng bảo hiểm nữa,(Vô từ tháng 8-2012 đến tháng 08/2013 ngưng) nhưng Chị ấy vẫn làm trong công ty vậy em phải làm những thủ tục gì?

Em thuộc bảo hiểm quận 11.
mong mọi người giúp đỡ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vân Nguyễn

Guest
Ðề: Thủ tục báo giảm đóng bảo hiểm nhưng nhân viên vẫn làm việc

Bạn lên trang web của BHXH thành phố tải bảng kê 103 về và làm theo các mẫu quy định, bao gồm:
+ Danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT (mẫu D02-TS, 03 bản).
+ Văn bản của đơn vị (mẫu D01b-TS, 01 bản)
+ Thẻ BHYT còn thời hạn sử dụng (01 thẻ/người)
+ Biên bản trả thẻ BHYT đối với trường hợp đơn vị đã nộp trước đó - nếu có (01 bản chính)
+ Bản sao Quyết định/Thông báo chấm dứt HĐLĐ… (01 bản/người) hoặc bản sao Quyết định/Thông báo chấm dứt HĐLĐ tập thể đính kèm danh sách (01 bản).
Nếu chốt sổ BHXH thì tải Phiếu giao nhận hồ sơ 301/…../SO (áp dụng đối với số BHXH mẫu cũ) hoặc 321/…../SO (áp dụng đối với sổ BHXH mẫu mới).
Thân!

C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm

Bạn lên trang web của BHXH thành phố tải bảng kê 103 về và làm theo các mẫu quy định, bao gồm:
+ Biên bản trả thẻ BHYT đối với trường hợp đơn vị đã nộp trước đó - nếu có (01 bản chính)
+ Bản sao Quyết định/Thông báo chấm dứt HĐLĐ… (01 bản/người) hoặc bản sao Quyết định/Thông báo chấm dứt HĐLĐ tập thể đính kèm danh sách (01 bản).
Nếu chốt sổ BHXH thì tải Phiếu giao nhận hồ sơ 301/…../SO (áp dụng đối với số BHXH mẫu cũ) hoặc 321/…../SO (áp dụng đối với sổ BHXH mẫu mới).
Thân!
cảm ơn bạn nhiều lắm

V

Vân Nguyễn

Guest

Bạn nhớ tải các bảng kê ở chính trang chủ của BHXH TPHCM nhé, đừng tải ở các trang khác:
http://www.bhxhtphcm.gov.vn/trang-chu/

T

trungkien47a

Trung cấp
30/8/10
181
1
18
lam dong

Thân!

cảm ơn thông tin bổ ích của bạn

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria

Mình bổ sung thêm, vì vẫn còn làm việc nên ký tiếp hợp đồng mới và thể hiện trả bảo hiểm trong lương lun.

C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm

cảm ơn bạn nhiều lắm

cho e hỏi thêm,e vừa làm báo giảm đóng bảo hiểm và vừa làm chốt sổ nộp cùng 1 lúc được k z?hay cần điều kiên báo giảm trước rồi ngta trả giấy tờ lại mình mới chốt sổ sau?còn mẫu 07/SBH để ghi nội dung gì?e tìm hoài hok thấy mẫu đó

Thân!
cho e hỏi thêm,e vừa làm báo giảm đóng bảo hiểm và vừa làm chốt sổ nộp cùng 1 lúc được k z?hay cần điều kiên báo giảm trước rồi ngta trả giấy tờ lại mình mới chốt sổ sau?còn mẫu 07/SBH để ghi nội dung gì?e tìm hoài hok thấy mẫu đó

P

Phuongdau

Sơ cấp
13/7/12
23
0
1
34
Bac Giang

Bạn chỉ cần làm mẫu: D02-TS; 03 bản)
Thẻ BHYT
Sổ BHXH để bên bảo hiểm họ chốt
Quyết định nghỉ việc đối với nhân viên ngừng đóng

1

1989lanphuong

Guest
17/8/13
108
0
16
Long An

Chào cả nhà,cho e hỏi vấn đề này:

Công ty em có Chị muốn ngưng không đóng bảo hiểm nữa,(Vô từ tháng 8-2012 đến tháng 08/2013 ngưng) nhưng Chị ấy vẫn làm trong công ty vậy em phải làm những thủ tục gì?

Em thuộc bảo hiểm quận 11.
mong mọi người giúp đỡ!

Mình cũng đang găp trường hợp tương tự bạn, bạn có thể cho mình biết phải làm những thủ tục gì không?

C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm

Mình cũng đang găp trường hợp tương tự bạn, bạn có thể cho mình biết phải làm những thủ tục gì không?
Bên cty mình thì chị đó vẫn làm bình thường.mình vẫn đi báo giảm và chốt sổ cho chị đó.mình thấy có rất nhiều cty nhân viên vô ra mà hok có khai bảo hiểm hay hợp đồng lao động gì cả,cũng tổn tại mấy chục năn rồi,hazzzzi.......bạn nên báo giảm và chốt sổ đi.

1

1989lanphuong

Guest
17/8/13
108
0
16
Long An

Bên cty mình thì chị đó vẫn làm bình thường.mình vẫn đi báo giảm và chốt sổ cho chị đó.mình thấy có rất nhiều cty nhân viên vô ra mà hok có khai bảo hiểm hay hợp đồng lao động gì cả,cũng tổn tại mấy chục năn rồi,hazzzzi.......bạn nên báo giảm và chốt sổ đi.

Cám ơn bạn nhiều, mới đi làm ái gì cũng bỡ ngỡ, có quá nhiều vấn đề phức tạp!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA