Hỏi về chữ ký trên hóa đơn

• Thread starter annhieusemap
  • Ngày gửi
A

annhieusemap

Sơ cấp
18/4/13
6
0
0
43
da nang
Mình có cửa hàng ,2 người hùng vốn,(cửa hàng mình đóng thuế khoán)

vấn đề là trước giờ xuất hđ mình ký tên ,cho hỏi bây giờ mình muốn bạn của mình ký tên thay mình được ko?(mình đi học liên thông)chữ của mình thì bình thường, ko ngoằn ngèo.(ví dụ mình tên nguyễn văn Tâm. mình ký chữ Tâm),vậy sau này xuất hđ bạn mình ký chữ Tâm thì có được ko ạ?có vấn đề gì xảy ra ko ạ?

cho mình hỏi thêm nữa là trong giấy đkkd của mình là " sửa chữa,mua bán điện thoại di động, thiết bị điện tử,máy vi tính, máy văn phòng" cho mình hỏi khi Nạp mực ,sửa chữa máy in có xuất hđ được ko ạ?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
Ðề: Hỏi về chữ ký trên hđ ạ

1. Nếu bạn muốn bạn của bạn (người cùng hùn vốn, trên giấy đăng ký kinh doanh có ghi tên bạn ấy là người cùng hùn vốn) thì bạn phải làm giấy ủy quyền cho người đó được phép ký thay bạn.
2. Về xuất hóa đơn cho hàng hóa không có trong nội dung ngành nghề kinh doanh: Bạn kinh doanh các sản phẩm pháp luật không cấm là được. Tuy nhiên, chi phí đầu vào (nhập mực in để xuất bán) sẽ không được trừ khi quyết toán thuế. Ngoài ra, có thể bị phạt theo khoản 1, Điều 10, Nghị định 06/2008/NĐ-CP (mức phạt 1-3tr) do kinh doanh không đúng ngành nghề.

K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội

Máy in thuộc máy văn phòng nên bạn xuất hóa đơn: nạp mực, sửa chữa máy in là hoàn toàn đúng theo đăng ký kinh doanh.

A

annhieusemap

Sơ cấp
18/4/13
6
0
0
43
da nang

1. Nếu bạn muốn bạn của bạn (người cùng hùn vốn, trên giấy đăng ký kinh doanh có ghi tên bạn ấy là người cùng hùn vốn) thì bạn phải làm giấy ủy quyền cho người đó được phép ký thay bạn.
2. Về xuất hóa đơn cho hàng hóa không có trong nội dung ngành nghề kinh doanh: Bạn kinh doanh các sản phẩm pháp luật không cấm là được. Tuy nhiên, chi phí đầu vào (nhập mực in để xuất bán) sẽ không được trừ khi quyết toán thuế. Ngoài ra, có thể bị phạt theo khoản 1, Điều 10, Nghị định 06/2008/NĐ-CP (mức phạt 1-3tr) do kinh doanh không đúng ngành nghề.

Ký giống được ko bạn?mình thấy nhiều cửa hàng khác họ ký thế nhau, chữ ký của mình bỉnh thường ,ko cầu kì

Sửa lần cuối:
T

thanhke

Sơ cấp
12/4/12
25
0
1
ho chi minh city

1.Theo TT 153 Quy Định Tiêu thức “người bán hàng (ký, đóng dấu, ghi rõ họ tên)”
Trường hợp thủ trưởng đơn vị không ký vào tiêu thức người bán hàng thì phải có giấy ủy quyền của thủ trưởng đơn vị cho người trực tiếp bán ký, ghi rõ họ tên trên hóa đơn và đóng dấu của tổ chức vào phía trên bên trái của tờ hóa đơn.
2.Nạp mực ,sửa chữa máy in xuất hđ được, (tham khảo quyết định 337/QĐ-BKH )

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Nếu nói như bạn thì bạn muốn bạn đó ký thay bạn, nghĩa là ký giả chữ của bạn. Về luật thì không cho phép, nhưng trường hợp này thì cũng coi như bạn ký, nếu phát sinh gì ngoài mong muốn thì bạn tự chịu.
Theo mình bạn nên ủy quyền lại cho người bạn của bạn ký, nhưng là ký tên của cậu ta chứ không phải nhái của bạn đâu.

A

annhieusemap

Sơ cấp
18/4/13
6
0
0
43
da nang

Cho mình xin mẫu giấy ủy quyền đi bạn

T

thanhke

Sơ cấp
12/4/12
25
0
1
ho chi minh city

:044: giay uy quyen-----------------------!

Đính kèm

• GIAY UY QUYEN 1.doc
    35.5 KB · Lượt xem: 134

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA