công trình gần hoàn thành

• Thread starter mimituyet
  • Ngày gửi
M

mimituyet

Guest
23/11/10
16
0
0
Nam Định
Diễn đàn ơi. cho mình hỏi là : cty mình gần hoàn thành xong công trình làm trần thạch cao. Thì mình phải hạch toán công trình ra sao ?Mình phải làm những công việc gì. Tính tổng doanh thu, và phần thuế, rồi khoản chi phí ra sao? MÌnh băn khoăn quá . Mình chưa từng làm các bạn ơi. Giúp mình với. CẢM ƠN CÁC BẠN NHIỀU

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongquan85army

Sơ cấp
29/11/10
21
0
1
Nam Dinh
Diễn đàn ơi. cho mình hỏi là : cty mình gần hoàn thành xong công trình làm trần thạch cao. Thì mình phải hạch toán công trình ra sao ?Mình phải làm những công việc gì. Tính tổng doanh thu, và phần thuế, rồi khoản chi phí ra sao? MÌnh băn khoăn quá . Mình chưa từng làm các bạn ơi. Giúp mình với. CẢM ƠN CÁC BẠN NHIỀU

Nhung cong trinh ban lam cho cong ty hay chi lam cho nha tu thui. Ban ko noi ro nen ko the biet duoc

M

mimituyet

Guest
23/11/10
16
0
0
Nam Định
mình làm cho công ty đó bạn.Mình chưa từng làm qua cho nên không biết. Các bạn nói qua vấn đề cho mình biết vơi nha.

H

honukieungan

Guest
8/12/10
0
0
0
35
phú yên
Theo như mình biết thì khi hoàn thành công trình sẽ có biên bản nghiệm thu 2 bên ký kết, bảng quyết toán công trình, đề nghị thanh toán, bảng thanh lý HĐ bạn gửi cho chủ đầu tư,phần doanh thu và thuế theo bảng quyết toán chứ k theo HĐ

M

minhvan2728

Guest

Bạn phải tập hợp các hóa đơn GTGT, bảng thanh toán lương liên quan đến công trình thạch cao đó, và hạch toán vào 621, 622, 623, 627; Cuối kỳ kết chuyển toàn bộ các chi phí đầu 6 đó sang TK154 để xác định giá vốn của công trình hoàn thành, đồng thời lập các bảng quyết toán khối lượng công trình hoàn thành để làm căn cứ xuất hóa đơn và xác định doanh thu theo hóa đơn đó. Có gì ko hiểu thì bạn nhắn vào mail của mình

M

mimituyet

Guest
23/11/10
16
0
0
Nam Định
uhm.mình cũng hình dung ra đôi chút rùi đó. Cảm ơn các bạn nhiều.

P

phuongdan77

Sơ cấp
29/9/10
16
0
0
tphcm
Các bác ơi, cho mình hỏi công ty mình vừa thiết kế vừa xây dưng vừa thương mại.Tháng 10 năm 2010 công ty mình có hợp đồng như sau:
- thiết kế: 20.000.000 đ
- Sữa chữa là: 30.000.000 đ
- Cung cấp thiết bị: 40.000.000 đ .
Vậy mình phải tính giá thành như thế nào? Các bác giúp mình với. Lĩnh vực này hoàn toàn mới đối với mình, xin các bác giúp đỡ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA