Về Việc xuất hóa đơn bán hàng

• Thread starter lienthinguyen
  • Ngày gửi
L

lienthinguyen

Guest
27/2/13
3
0
1
Bình Phước
Chào Anh Chị E có thắc mắc mong Anh Chị giúp Em,

Công ty của Em vốn là đại lý bán xe.
Gia á xe thì hay được nhà máy điều chỉnh tăng giá nhưng đại lý vẫn còn lại nhưng lô hàng cũ thì có phải mình vẫn xuất hóa đơn với giá cũ khi nào có lô hàng mới thì mới xuất hóa đơn theo giá mới phải không mọi người?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Về Việc xuất hóa đơn bán hàng

Công ty em là đại lý bán đúng giá hưởng hoa hồng hay mua về giá bán doanh nghiệp tự quyết định. Nếu hưởng hoa hồng thì do nhà sản xuất quyết định, còn không thì công ty muốn bán giá nào thấy hợp lý và có lợi nhuận là được

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Giá trên hóa đơn là giá thị trường (giá đã điều chỉnh của nhà máy). Còn bạn nói giá cũ, giá mới hình như là muốn nhắc đến giá vốn thì phải, cái này dùng để xác định lợi nhuận thôi chứ không ghi vào hóa đơn nhé.

L

lienthinguyen

Guest
27/2/13
3
0
1
Bình Phước
Ðề: Re: Về Việc xuất hóa đơn bán hàng

Em cũng nghĩ như anh aayj mà không biết có chính xác không

Dạ không giá Em muốn nói ở đây là mình xuất cho khách hàng. Vì đại lý vẫn chưa mua lô hàng theo giá mới mà lô hàng cũ thì còn nhiều mà tình hình khó khăn nên địa lý vẫn bán cho khách hàng theo giá nhà máy đưa ra trước đây, em không biết như vậy có hợp lý hay không

H

hoangngan12

Sơ cấp
8/8/13
5
0
0
36
hà nội
Ðề: Về Việc xuất hóa đơn bán hàng

đại lý vẫn chưa mua lô hàng theo giá mới mà lô hàng cũ thì còn nhiều mà tình hình khó khăn nên địa lý vẫn bán cho khách hàng theo giá nhà máy đưa ra trước đây. đây chỉ là 1 ý kiến để bạn tham khảo

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA