Công thức excel từ sồ NKC sang Sổ cái làm thế nào?

• Thread starter phamduypn
  • Ngày gửi
P

phamduypn

Trung cấp
27/5/10
157
0
16
36
hcm
Mình làm kế toán bằng excel, mình nhờ các bạn có ai biết lập công thức từ NKC qua Sổ cái chỉ dùm mình với, sổ chi tiết thì mình làm được nhưng sổ cái thì ko được. Làm Sao các PC theo từng ngày khi qua sổ cái nó tổng hợp luôn cả thuế lại ko tách riêng ra có bạn nào làm duoc giúp mình với nha. xem file đính kèm nha.Mình Rất biết ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Bạn nên làm NKC một cột

sổ này so với sổ 2 cột có lợi là

số lượng ghi chỉ còn một nửa

bạn thử tưởng tượng có 5ooo dòng thì sẽ còn 25oo dòng

thứ 2 là sang bảng cân đối kế toán dễ và nhanh hơn

lên sổ cái cũng không bị thiếu hay cộng dồn

Làm kế toán không khó, nhưng cũng chẳng phải dễ !
Kiên trì là làm được kế toán .
Mr Cù Trọng Xoay :
Sky: bacnamtraining YM: bacnamtraining

P

phamduypn

Trung cấp
27/5/10
157
0
16
36
hcm
Bạn nên làm NKC một cột

sổ này so với sổ 2 cột có lợi là

số lượng ghi chỉ còn một nửa

bạn thử tưởng tượng có 5ooo dòng thì sẽ còn 25oo dòng

thứ 2 là sang bảng cân đối kế toán dễ và nhanh hơn

lên sổ cái cũng không bị thiếu hay cộng dồn

Làm kế toán không khó, nhưng cũng chẳng phải dễ !
Kiên trì là làm được kế toán .
Mr Cù Trọng Xoay :
Sky: bacnamtraining YM: bacnamtraining

Mình biết là sổ cái nó sẽ gọn hơn sổ chi tiết nhưng không biết áp dụng công thức như thế nào cho nó tổng hợp lại, gọn hơn sổ chi tiếc.
Ví dụ bên dổ chi tiết có 2 dòng: mặt hàng và thuế =500.000, mình muốn bên Sổ cái chỉ một dòng thôi và ra số tiền =500.000 đấy, ko biết mình nói các bạn có rõ ý mình ko.

N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Mình làm kế toán bằng excel, mình nhờ các bạn có ai biết lập công thức từ NKC qua Sổ cái chỉ dùm mình với, sổ chi tiết thì mình làm được nhưng sổ cái thì ko được. Làm Sao các PC theo từng ngày khi qua sổ cái nó tổng hợp luôn cả thuế lại ko tách riêng ra có bạn nào làm duoc giúp mình với nha. xem file đính kèm nha.Mình Rất biết ơn
Bạn ở HN thì qua chỗ mình, ở xa thì mình gửi thư cho E-mail: khoai1949@gmail.com

T

tuquyen02

Sơ cấp
29/2/12
0
0
0
nghe an
Ðề: công thức excel từ sồ NKC sang Sổ cái làm thế nào?

minh cung vay. khong biet trich loc du lieu sang so cao sao ca. ban gui mail giup minh voi
dia chi mail cua minh la: hoalong2005@gmail.com
thanks

I

IT wa Ktoan

Cao cấp
3/1/08
266
6
18
TP.HCM

Đây là 1file sổ theo NKC tương đối tốt đúng theo yêu cầu của bạn. Theo đường dẫn này tải về, thắc mắc j thì pm cho tôi. http://www.mediafire.com/?cc059atyt1m7gwb

N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội

Môĩ một trang Web có một cách thể hiện. Bạn vào trang Giải pháp excel thì nhanh hơn

A

anlee

Sơ cấp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA