Quyết toán thuế TNCN ở DN mới thành lập

• Thread starter linh pit
  • Ngày gửi
L

linh pit

Guest
22/11/10
34
0
0
ha noi
Công ty mình thành lập tháng 10/2010 với 1 nhân viên quản lý
-Lương tháng 10 là 14tr
-Lương tháng 11 là 19tr
-Lương tháng 12 là 19tr
Có tất cả là 4 người phụ thuộc
Đến giữa tháng 12 mình vào làm được trả lương là 4tr nhưng sang tháng 01 mới trả
Cho mình hỏi là khi làm tờ khai 05AKK-TNCN mình phải kê những chỉ tiêu nào.Chỉ tiêu 08 có phải là tổng tiền lương của 2 người trong 3 tháng ko?
Bên mình cg mới làm BH nên chưa biết tính BH ra sao.
Mong mọi người giúp đỡ vì sắp hết hạn nộp quyết toán TNCN rồi
Thanks mọi người nhiều:043::021:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoclee

Guest
29/7/10
3
0
1
hn
Công ty em sếp lương 10tr trong đó lương cơ bản là 5tr, phụ cấp trách nhiệm 4,5tr và phụ cấp ăn trưa 500k vậy sếp em phải đóng thuế TNCN những khoản nào và nếu có hai người phụ thuộc thì giảm trừ gia cảnh như thế nào? công ty thành lập từ tháng 4/2010 nhưng từ đó tới giờ em chưa làm giấy tờ gì về thuế TNCN cả cũng chưa đóng thuế? Liệu em có bị phạt ko ah? Các anh giúp em với sắp phải quyết toán thuế TNCN rồi.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Công ty em sếp lương 10tr trong đó lương cơ bản là 5tr, phụ cấp trách nhiệm 4,5tr và phụ cấp ăn trưa 500k vậy sếp em phải đóng thuế TNCN những khoản nào và nếu có hai người phụ thuộc thì giảm trừ gia cảnh như thế nào? công ty thành lập từ tháng 4/2010 nhưng từ đó tới giờ em chưa làm giấy tờ gì về thuế TNCN cả cũng chưa đóng thuế? Liệu em có bị phạt ko ah? Các anh giúp em với sắp phải quyết toán thuế TNCN rồi.
- 10tr làn thu nhập 1 tháng ?
+ Không tính vào TNCN tiền ăn 500k, còn 9.5tr
+ 2 NPT thì được trừ 3,2 triệu tháng, trừ bản thân 4 tr/tháng
- Còn 2,3tr x 5% = 0,115tr là tiền thuế TNCN 1 tháng

N

ngoclee

Guest
29/7/10
3
0
1
hn
Nhưng từ tháng 4/2010 em chưa làm một giấy tờ liên quan đến thuế TNCN cả bây giờ em phải làm những giấy tờ gì và có phải nộp phạt số tiền chưa nộp thuế TNCN ko? em cũng chưa nộp sổ hổ khẩu để giảm trừ gia cảnh cho sếp em làm thế nào bây giờ ah?

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
Em đang làm quyết toán TNCN của 1 nhân viên quản lý người nước ngoài. Là lao động có cư trú, từ tháng 1 đến hết tháng 12/2010 ở VN.
Thu nhập gồm tiền lương VN trả, tiền lương do cty mẹ ở nước ngoài trả, tiền thuê nhà.
Cả nhà cho em hỏi là giờ em sẽ tính lại thu nhập chịu thuế của từng tháng từ 3 khoản trên, rồi cộng TNCT 12 tháng lại để thành thu nhập tính thuế của năm 2010, rồi tính tiếp số thuế phải nộp phải không ạ?

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Em đang làm quyết toán TNCN của 1 nhân viên quản lý người nước ngoài. Là lao động có cư trú, từ tháng 1 đến hết tháng 12/2010 ở VN.
Thu nhập gồm tiền lương VN trả, tiền lương do cty mẹ ở nước ngoài trả, tiền thuê nhà.
Cả nhà cho em hỏi là giờ em sẽ tính lại thu nhập chịu thuế của từng tháng từ 3 khoản trên, rồi cộng TNCT 12 tháng lại để thành thu nhập tính thuế của năm 2010, rồi tính tiếp số thuế phải nộp phải không ạ?
- Người NN là cá nhân cư trú nên tính như nhân viên việt nam bạn ạ

N

ngoclee

Guest
29/7/10
3
0
1
hn
Nhưng từ tháng 4/2010 em chưa làm một giấy tờ liên quan đến thuế TNCN cả bây giờ em phải làm những giấy tờ gì và có phải nộp phạt số tiền chưa nộp thuế TNCN ko? em cũng chưa nộp sổ hổ khẩu để giảm trừ gia cảnh cho sếp em làm thế nào bây giờ ah?

H

hoatuyetcaonguyen

Sơ cấp
24/6/10
29
0
0
34
Đà Lạt-Lâm Đồng

Theo mình được biết thì sếp bạn chỉ phải đóng thuế TNCN trên số tiền lương 9,5 triệu thôi, còn tiền ăn trưa không quá 550.000 thì không phải đóng thuế TNCN còn bạn cứ nhập tiền lương & giảm trừ vào phần mềm sẽ tự tính cho bạn mà

C

ChuotCongXteen

Guest
22/3/11
1
0
0
34
quy nhon
Ðề: Quyết toán thuế TNCN cho DN mới thành lập

Công ty em thành lập từ tháng 4/2011 nhưng mãi đến tháng 10 Công Ty em mới đi vào xây dựng cơ bản, và em băt đầu được nhận vào và làm lương từ tháng 10/2011 . anh chi cho em hỏi? em phải làm thủ tục gì để quyết toán thuế TNCN năm 2011 bây giờ. Trong khoảng thời gian từ tháng 10 tới bây giờ em chưa làm thủ tục gì về thuế TNCN hết” mong Các anh chi đi trước chỉ dạy giúp em” em xin chân thành cảm ơn”

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA