Cách tính nộp thuế GTGT theo Quí

• Thread starter nguyenthinam23
  • Ngày gửi
N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
36
dai mo
Cho mình hỏi chút là cách xác định doanh thu để biết DN có được nộp thuế theo quí hay theo tháng như thế nào . Doanh thu đó có phải là doanh thu được tính trên bảng báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh của năm liền kề ko hay là trên tờ khai thuế GTGT hàng tháng vì mình thấy trong công văn có đoạn ghi là doanh thu bán hàng và cung cấp DV được tính trên tổng doanh thu trên các tờ khai thuế GTGT của các kỳ tính thuế trong năm dương bao gồm cả doanh thu chịu thuế và doanh thu ko chịu thuế nên mình chưa hiểu lắm mong mọi người giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Cách tính nộp thuế GTGT theo Quí

Cho mình hỏi chút là cách xác định doanh thu để biết DN có được nộp thuế theo quí hay theo tháng như thế nào . Doanh thu đó có phải là doanh thu được tính trên bảng báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh của năm liền kề ko hay là trên tờ khai thuế GTGT hàng tháng vì mình thấy trong công văn có đoạn ghi là doanh thu bán hàng và cung cấp DV được tính trên tổng doanh thu trên các tờ khai thuế GTGT của các kỳ tính thuế trong năm dương bao gồm cả doanh thu chịu thuế và doanh thu ko chịu thuế nên mình chưa hiểu lắm mong mọi người giúp đỡ
Bạn tính trên tờ khai thuế GTGT của 12 tháng năm trước liền kề là được bạn hiền.

T

tankieu

Guest
27/6/13
1
0
1
đắk lắk

Cho mình hỏi chút sau khi hoàn thành 1 công trình ta tiến hành nghiệm thu, bắt buộc phải xuất hoá đơn liên không? Nếu xuất hóa đơn muộn có bị gì không?

L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa

Xác định doanh thu để khai thuế GTGT theo tháng là : Doanh thu 12 tháng trên tờ khai thuế năm 2012 ( Kể cả doanh thu K chịu thuế ).
Khi công trình đã tiền hành nghiệm thu thì buộc phải Xuất HĐGTGT trong tháng nghiệm thu theo biên bản hai bên . Nếu k xuất hoặc xuất chậm sẽ bị phạt theo qui định của luật thuế GTGT và thuế TNDN.