GĐ có cần làm BHXH BHYT ko?

• Thread starter jolieszhang
  • Ngày gửi
jolieszhang

jolieszhang

*_* Sky *_*
31/8/10
266
0
16
TP.HCM
Cty em là cty TNHH 1 thành viên nên GĐ ko có hưởng lương.
Nhưng GĐ lại muốn làm Bảo hiểm nên mọi ng trả lời giúp em với
Trường hợp này GĐ có đăng ký BH tại công ty đc ko?
Mong mọi ng trả lời giúp với
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Cty em là cty TNHH 1 thành viên nên GĐ ko có hưởng lương.
Nhưng GĐ lại muốn làm Bảo hiểm nên mọi ng trả lời giúp em với
Trường hợp này GĐ có đăng ký BH tại công ty đc ko?
Mong mọi ng trả lời giúp với
Thanks

Đúng rùi, Ct TNHH 1 thành viên ( do 1 cá nhân làm chủ) k lập bảng lương mà chỉ khi nào KD có lãi thì đc hưởng lợi tức
K đóng BH, k đóng thuế TNCN mà chỉ làm Mã số TTNCN để nếu ng đó có chơi cổ phiếu thì quyết toán cuối năm.

C

cuongnguyen26267

Trung cấp
11/12/10
91
0
0
TP HCM
Đúng rùi, Ct TNHH 1 thành viên ( do 1 cá nhân làm chủ) k lập bảng lương mà chỉ khi nào KD có lãi thì đc hưởng lợi tức
K đóng BH, k đóng thuế TNCN mà chỉ làm Mã số TTNCN để nếu ng đó có chơi cổ phiếu thì quyết toán cuối năm.
Sẳn cho mình hỏi luôn, chổ mình làm ông chủ người đài loan bỏ vốn ra thuê mặ
t bằng để KD khach sạn. mướn kế toán và giám đốc là người VN, vậy ông giám đốc người VN này có phải làm HDLD ko?, trả lương HT như thế nào? ai ký vào HDLD của ông này. Cám ơn bạn

jolieszhang

jolieszhang

*_* Sky *_*
31/8/10
266
0
16
TP.HCM

Vậy cho em hỏi:
Gđ muốn mua BH thì bắt buộc phải mua ở ngoài và chọn bệnh viện nơi mình cư trú hay muốn chọn BV nào cũng đc
Thanks

jolieszhang

jolieszhang

*_* Sky *_*
31/8/10
266
0
16
TP.HCM
Vậy cho em hỏi:
Gđ muốn mua BH thì bắt buộc phải mua ở ngoài và chọn bệnh viện nơi mình cư trú hay muốn chọn BV nào cũng đc
Thanks

Sao hok ai giúp em hết vậy???
Hixxxx

B

betty88

Guest
Hixxxx

cái này mình nghĩ bạn nên lên BHXH nơi đăng ký HĐKD mà hỏi sẽ được giải đáp một cách chính xác hơn
Mình cũng muốn giải đáp cho bạn nhưng hiện mhìn chưa làm xong vc đăng ký hệ thống thang bảng lương nên "lực bất tòng tâm"

V

vuslong

Guest
13/12/09
7
0
1
44
TPHCM
Hixxxx

Tại TPHCM hiện nay các BV lớn, công lập hầu như không còn nhận đăng ký mới BHYT.
Chỉ có các BV Quận huyện và BV tư là nhận mới thôi.
Bạn vào website của BHXH TP/Danh mục các cơ sở KCB/ Danh sách các cơ sở KCB BHYT nhận đăng ký... xem danh sách nhé: www.bhxhtphcm.gov.vn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA