Phí thành viên Hiệp hội có chịu thuế nhà thầu?

• Thread starter The Hoang
  • Ngày gửi
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào các bạn,
Cho mình hỏi cty mình đăng ký là thành viên của một hiệp hội ở nước ngoài. Định kỳ cty sẽ phải chuyển tiền nộp hội phí thành viên hiệp hội đó ở nước ngoài thì có phải chịu thuế nhà thầu không nhỉ?
lâu quá không làm về thuế nhà thầu nên không rõ việc này. Bạn nào biết hay đã làm rồi tư vấn giúp mình với
Xin cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

accthuy2

Sơ cấp
24/11/07
38
0
6
Happy house
Tôi thì lại có TH thế này: Cty nhập khẩu 1 TSCĐ nhưng bị hỏng giờ lại phải gửi sang nước ngoài để sửa chữa, sửa xong họ lại gửi trả mình như vậy có phải tính thuế nhà thầu ko vậy? Bạn nào biết giúp mình nhé

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Tôi thì lại có TH thế này: Cty nhập khẩu 1 TSCĐ nhưng bị hỏng giờ lại phải gửi sang nước ngoài để sửa chữa, sửa xong họ lại gửi trả mình như vậy có phải tính thuế nhà thầu ko vậy? Bạn nào biết giúp mình nhé

Cái này thì phải tính thuế nhà thầu của dịch vụ sửa chữa tài sản bạn nhé.

H

HoangTrungkt

Guest
6/5/08
37
0
0
Hai Phong

Theo Thông tư 134 phần II - Đối tượng ko áp dụng, mục 4 thì dịch vụ này của bạn ko phải chịu thuế nhà thầu.

T

T.T.HANG

Guest
23/10/14
6
0
1
37
Mình cũng có câu hỏi: Phí đăng ký thành viên với hiệp hội nước ngoài và phí đăng ký sử dụng bản quyền phần mềm thì có chịu GTGT khi tính thuế nhà thầu không. Mong các bạn giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA