Cty thành lập tháng 11/2010 có cần làm báo cáo tài chính ko?

• Thread starter mimituyet
  • Ngày gửi
M

mimituyet

Guest
23/11/10
16
0
0
Nam Định
Cty em mới thành lập tháng 11/2010, từ khi thành lập đến giờ công ty em chưa mua được hóa đơn. ĐẾn hết tháng 3/2011 này phải nộp báo cáo tài chính. Nhưng công ty em thành lập cuối năm có thể nhập sang năm sau. Cho em hỏi là công ty em có cần làm công văn hay ... để gửi lên cho cục thuế thông báo là báo cáo tài chính gộp lại với năm sau ko? Nếu có thì cho em xin mẫu nha.
Em cảm ơn các anh chị nhiều, giup em nhanh với nha. em gắp quá rùi

Khóa học Quản trị dòng tiền
moon87

moon87

Đáng yêu nhất web
Cty bạn giống cty mình năm ngoái, thành lập tháng 11/ 2009 nên được gộp BCTC sang năm sau. Theo quy định thì k phải làm công văn đâu. Nhưng nếu bạn cẩn thận thì cứ làm cũng chẳng mất mát gì.

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Theo chuẩn mực kế toán bạn có thể lập BCTC 15 tháng, tức là từ 3 tháng năm trước thì có thể gộp vào năm sau

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Cty em mới thành lập tháng 11/2010, từ khi thành lập đến giờ công ty em chưa mua được hóa đơn. ĐẾn hết tháng 3/2011 này phải nộp báo cáo tài chính. Nhưng công ty em thành lập cuối năm có thể nhập sang năm sau. Cho em hỏi là công ty em có cần làm công văn hay ... để gửi lên cho cục thuế thông báo là báo cáo tài chính gộp lại với năm sau ko? Nếu có thì cho em xin mẫu nha.
Em cảm ơn các anh chị nhiều, giup em nhanh với nha. em gắp quá rùi

Luật kế toán số 03/2003/QH11 ban hành ngày 17 tháng 06 năm 2003 có hướng dẫn:

Điều 13. Kỳ kế toán

1. Kỳ kế toán gồm kỳ kế toán năm, kỳ kế toán quý, kỳ kế toán tháng và được quy định như sau:

a) Kỳ kế toán năm là mười hai tháng, tính từ đầu ngày 01 tháng 01 đến hết ngày 31 tháng 12 năm dương lịch. Đơn vị kế toán có đặc thù riêng về tổ chức, hoạt động được chọn kỳ kế toán năm là mười hai tháng tròn theo năm dương lịch, bắt đầu từ đầu ngày 01 tháng đầu quý này đến hết ngày cuối cùng của tháng cuối quý trước năm sau và thông báo cho cơ quan tài chính biết;
.............

4. Trường hợp kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày thì được phép cộng (+) với kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc cộng (+) với kỳ kế toán năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng phải ngắn hơn mười lăm tháng.

Bạn phải làm công văn nộp lên cơ quan thuế để thông báo về kỳ kế toán năm đầu tiên của công ty Bạn sẽ bắt đầu tính từ ngày .../11/2010 đến ngày 31/12/2011.

H

Honeytc

Guest
6/9/07
4
0
0
40
Hà Nội
Công ty mới thành lập tháng 11/2010 thì ko phải nộp báo cáo tài chính và quyết toán thuế TNCN (có thể gộp vào năm sau theo luật). Nhưng còn quyết toán thuế TNCN thì có phải làm và nộp không? Các chị chỉ giáo giúp ạ?

H

hoangtrang1985

Guest
22/12/10
13
0
0
TPHCM
Chào bạn

Theo quy định của Thông Tư số 130/2008/TT - BTC ngày 26 tháng 12 năm 2008, tại điểm 3 phần B có quy định như sau: “Trường hợp kỳ tính thuế năm đầu tiên của doanh nghiệp mới thành lập kể từ khi được cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh và kỳ tính thuế năm cuối cùng đối với doanh nghiệp chuyển đổi loại hình doanh nghiệp, chuyển đổi hình thức sở hữu, hợp nhất, sáp nhập, chia, tách, giải thể, phá sản có thời gian ngắn hơn 03 tháng thì được cộng với kỳ tính thuế năm tiếp theo (đối với doanh nghiệp mới thành lập) hoặc kỳ tính thuế năm trước đó (đối với doanh nghiệp chuyển đổi loại hình doanh nghiệp, chuyển đổi hình thức sở hữu, hợp nhất, sáp nhập, chia tách, giải thể, phá sản) để hình thành một kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp. Kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp năm đầu tiên hoặc kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp năm cuối cùng không vượt quá 15 tháng.”
Bạn phải làm công văn xin chuyển kỳ kế toán 2010 sang kỳ kế toán năm 2011 lên chi cục thuế để thông báo.Mình mới nộp công văn hôm qua đấy, công ty mình cũng giống công ty bạn đó

S

samia

Trung cấp
25/2/11
55
0
0
35
quy nhơn
các anh chị ơi, anh chị nào có nái mẫu công văn xin chuyển kì kế toán 2010 sang 2011 không, cho em xin với. công ty em cũng mới thành lập tháng 10/2010 mà e lại là kế toán mới vào nghề nữa. nên e 0 biết làm thế nào hết a, c help me dùm e với
e đang cần gấp lắm lắm

tranxinh

tranxinh

Trung cấp
1/12/10
167
0
0
34
Hà Nội
Chào bạn

Theo quy định của Thông Tư số 130/2008/TT - BTC ngày 26 tháng 12 năm 2008, tại điểm 3 phần B có quy định như sau: “Trường hợp kỳ tính thuế năm đầu tiên của doanh nghiệp mới thành lập kể từ khi được cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh và kỳ tính thuế năm cuối cùng đối với doanh nghiệp chuyển đổi loại hình doanh nghiệp, chuyển đổi hình thức sở hữu, hợp nhất, sáp nhập, chia, tách, giải thể, phá sản có thời gian ngắn hơn 03 tháng thì được cộng với kỳ tính thuế năm tiếp theo (đối với doanh nghiệp mới thành lập) hoặc kỳ tính thuế năm trước đó (đối với doanh nghiệp chuyển đổi loại hình doanh nghiệp, chuyển đổi hình thức sở hữu, hợp nhất, sáp nhập, chia tách, giải thể, phá sản) để hình thành một kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp. Kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp năm đầu tiên hoặc kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp năm cuối cùng không vượt quá 15 tháng.”
Bạn phải làm công văn xin chuyển kỳ kế toán 2010 sang kỳ kế toán năm 2011 lên chi cục thuế để thông báo.Mình mới nộp công văn hôm qua đấy, công ty mình cũng giống công ty bạn đó

bạn làm rùi thì cho các bạn khác mẫu với!!
Tớ mới làm hôm qua, Sếp cho 7,5 điểm. Sếp chữa xong thì tớ add cho mọi người nhé! hi
Yêu kế toán nhìu :)

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
H

hoangtrang1985

Guest
22/12/10
13
0
0
TPHCM
Mình không biết gửi file lên cho các bạn thế nào . Mình không biết cách đưa file lên diển đàn

H

hoangtrang1985

Guest
22/12/10
13
0
0
TPHCM
Mình gửi file lên không được. Bạn nào cần mẫu thì cho mình địa chỉ email, mình gửi cho nha

Sửa lần cuối:
H

haoleqn84

Guest
21/12/11
1
0
0
39
bình định
Ðề: cty thành lập tháng 11/2010 có cần làm báo cáo tài chính ko?

cho em xin mẫu với bà con con oi

V

vantuan12

Guest
11/4/13
1
0
0
34
thai binh
Ðề: Cty thành lập tháng 11/2010 có cần làm báo cáo tài chính ko?

Hix chan the.bjet vay nop bc trang cho xog.CCT lam chuyen.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
A

anhthuy2909

Guest
31/8/12
1
0
0
Hưng Yên

Sao mình không tải đc tamnt07 ạ, vui lòng gửi cho mình vào anhthuy2909@gmail.com nhé

chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh

CÔNG TY CP ĐẦU TƯ ….​

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM​

Số: - TCKT

(V/v: Xin gộp BCTC năm 2010)​

Độc lập – Tự do – Hạnh phúc​

Hà Nội, Ngày 10 tháng 01 năm 2013​

Kính gửi: CHI CỤC THUẾ QUẬN​

Đơn vị chúng tôi là: Công ty CP đầu tư

Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh số:

- Cấp ngày :

- Cơ quan cấp : Phòng đăng ký kinh doanh - Sở kế hoạch đầu tư Hà Nội

- Mã số thuế :

- Địa chỉ :…………, thành phố Hà Nội.

- Đại diện : ………… Chức vụ: Giám đốc

Công ty CP đầu tư …… xin gửi lời chào trân trọng tới Quý Chi cục và xin được trình bày một việc như sau:

Tính đến 31/12/2010 công ty chúng tôi thành lập không quá 90 ngày và cũng chưa phát sinh doanh thu của hoạt động kinh doanh. Bằng công văn này chúng tôi xin được gộp báo cáo tài chính năm 2010 vào Báo cáo tài chính năm 2011. Kính đề nghị Quý Chi cục thuế quận ………xem xét và tạo điều kiên giúp đỡ cho công ty chúng tôi được thuận lợi trong kê khai, báo cáo cũng như thực hiện các nghĩa vụ thuế.

Xin chân thành cảm ơn!​

Nơi nhận: - Như trên​

Công ty CP ĐT​

- Lưu VP​

Giám đốc

PHẠM ..​

N

ngtmaibich

Sơ cấp
8/11/13
13
0
1
33
bắc ninh

Bạn ơi bạn gửi cho mình với nhé.Công ty mình tháng 12 mới bắt đầu hạch toán độc lâp. Mail của mình là ngt.maibich@gmail.com.
Thank bạn nhiều nhé.
Mình gửi file lên không được. Bạn nào cần mẫu thì cho mình địa chỉ email, mình gửi cho nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA