Nên hủy hóa đơn theo phương pháp nào, nên cắt góa hay gạch chéo?

• Thread starter thetear1311
  • Ngày gửi
T

thetear1311

Guest
Chào cả nhà, em đnag làm thủ tục hủy hóa đơn của năm cũ nhưng chưa biết chọn cách hủy nào? nên cắt góc phải hay gạch chéo? Em có hỏi ở phòng ấn chỉ họ nói đó là việc của doanh nghiệp. Bác nào có kinh nghiệm giúp em.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DuyPhamPhu

Guest
Cách tốt nhất là bạn cắt góc hoặc đốt bỏ. Nhiều thì đốt hết ( còn ít thì cắt góc )
Mình có làm cho 2 cty. 1 cty cục thuế quản lý thì bảo làm đốt bỏ.
1 cty Chi cục thuế quản lý thì bảo làm cắt góc và lưu trữ tại Cty.
Tuỳ theo bạn làm.Cách nào cũng dc hết.

TUY PHẬN NGHÈO NHƯNG ƯỚC MUỐN GIÀU SANG
TÌNH HIỀN LÀNH NHƯNG DÒNG ĐỜI ĐƯA ĐẨY!

N

nguyenthihuyentb88

Sơ cấp
13/5/10
19
0
0
35
tien hai - thai binh
Công ty mình thuộc chi cục thuế Từ Liêm, họ bảo mình là làm theo phương pháp xé nát vụn và lưu trữ tại công ty. Lần trước mình ghi là cắt góc thì họ ko đồng ý đâu bạn ak. hiiiiiii

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
MÌnh hỏi chị qủan lý thuế mình thì chị bảo tuỳ em muốn làm cách nào thì làm nhưng tốt nhất là cắt góc em ạ, mình cũng nghĩ là nên cắt góc rồi lưu lại thì hay hơn

T

thuyincotec

Guest
14/3/11
5
0
0
40
hà nội
có nghĩa là khi mình nhận hoá đơn mới tự in thì mình phải làm thủ tục huỷ hết hoá đơn tồn của năm cũ hả cả nhà?Minh chưa rõ vấn đề này lắm.Giúp mình nhé,tks cả nhà
Mình thuôc thuế Đống Đa

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
có nghĩa là khi mình nhận hoá đơn mới tự in thì mình phải làm thủ tục huỷ hết hoá đơn tồn của năm cũ hả cả nhà?Minh chưa rõ vấn đề này lắm.Giúp mình nhé,tks cả nhà
Mình thuôc thuế Đống Đa
Đến 31/03/2011 hđ của năm cũ còn thì bạn làm thủ tục hủy hđ đó đi,có hướng dẫn ở TT153 bạn đọc và làm theo đó.

M

minsxinstran

Guest
19/3/09
61
0
6
DN
Chào cả nhà, em đnag làm thủ tục hủy hóa đơn của năm cũ nhưng chưa biết chọn cách hủy nào? nên cắt góc phải hay gạch chéo? Em có hỏi ở phòng ấn chỉ họ nói đó là việc của doanh nghiệp. Bác nào có kinh nghiệm giúp em.
Tuỳ dn mình thôi bạn ah.Mình hỏi thì cán bộ thuế bảo xén nhỏ hay đốt tuỳ dn.

T

thuytrang1404

Guest
17/3/11
10
1
0
34
tuyen quang
Hoá đơn năm 2010 được sử dụng hết quý I/2011 cơ mà, nếu hết tháng 3/2011 công ty bạn chưa sử dụng hết hoá đơn năm 2010 thì mới làm biên bản huỷ hoá đơn chứ. Hết Tháng 3/2011 này mới làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn của Quý I cơ mà. Doanh nghiệp mình đã dùng hết hoá đơn năm 2010, nay đã sử dụng đến hoá đơn tự in.Tới sẽ làm báo cáo sử dụng cả hoá đơn cũ và hoá đơn tự in

C

cuongnguyen26267

Trung cấp
11/12/10
91
0
0
TP HCM
Nếu nhiều và có nhiều chứng từ khác đã quá đát kinh tế nhất cắt góc đẩy cho chị mua ve chai he he

L

le thi luyen

Sơ cấp
4/3/09
12
2
3
37
ha noi
các bạn cho mình hỏi tí nhé công ty mình có 1 hóa đơn đầu ra đã xuất tháng 10/2010 nhưng đến tháng 3/2011 thì khách hàng lại trả lại. thủ tục kê khai giam thuế như nào bầy cho mình với nhé. mình đang rất cần. cảm ơn các bạn nhiều

N

nhung124

Guest
26/3/11
4
0
0
Hà Nội
Có cần phải làm biên bản hủy hóa đơn 2010 nữa không

Các anh chị cho em hỏi.Cty em là DN siêu nhỏ,đầu năm 2011 đã đi mua 1 quyển hóa đơn mới và đã sử dụng hết.em nghe nói phải làm báo cáo kết quả sử dụng hóa đơn 2010.em chưa rõ mong mọi người giúp đỡ em.

P

phukt07

Trung cấp
8/7/10
77
0
6
36
TPHCM
Bạn muốn mua hoá đơn mới phải không?
Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cũng như bạn làm báo cáo thuế và tình hình sử dụng hoá đơn từng tháng vậy và phải theo mẫu của bô cho các doanh nghiệp nhỏ!
Mình chưa hiểu rõ lắm vấn đề

moon87

moon87

Đáng yêu nhất web
Tiêu đề và câu hỏi của bạn hình như khác nhau hoàn toàn thì phải:wall: Vì vậy mình cũng như bạn Phukt07 chưa hiểu ý bạn muốn hỏi gì.
Tuy nhiên, dù bạn dùng hết hay không dùng hết quyển hoá đơn đó thì cuối năm 2010 bạn vẫn phải làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn.
Nếu bạn là doanh nghiệp siêu nhỏ thì được mua hoá đơn của CQT đến hết 2011. Các chi cục khác thì mình không biết còn ở Cầu Giấy thì bạn phải làm công văn gửi thuế để xin mua hoá đơn hết 2011. Khi đi mua HD thì cầm theo một bản công văn đó.

bactay0168

bactay0168

Trung cấp
31/3/10
101
0
0
38
gia lai
Các anh chị cho em hỏi.Cty em là DN siêu nhỏ,đầu năm 2011 đã đi mua 1 quyển hóa đơn mới và đã sử dụng hết.em nghe nói phải làm báo cáo kết quả sử dụng hóa đơn 2010.em chưa rõ mong mọi người giúp đỡ em.

em sử dụng hết thì e cứ kê khai đã sử dụng từ số nào đến số nào vào ko có gì đâu

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
39
qn
Thế với DN siêu nhỏ đến thời điểm 31/3 vẫn còn hoá đơn thì có phải làm thủ tục huỷ, rồi lại đăng ký mua không?

P

phukt07

Trung cấp
8/7/10
77
0
6
36
TPHCM
Ko cần vì doanh nghiệp nhỏ và siêu nhỏ được sử dụng hoá đơn của thuế mà

D

duongphuongtan

Guest
10/12/10
6
0
0
TP CHM
Thế thì báo cáo sử dụng hóa đơn 2010 của bạn không cần phải đề gì hết. cứ đánh không và nộp báo cáo bình thường. Hóa đơn bạn mua năm 2011 thì làm vào báo cáo sử dụng hóa đơn hằng tháng thôi. Có phải hủy giề đâu ta!!!

chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
Thế với DN siêu nhỏ đến thời điểm 31/3 vẫn còn hoá đơn thì có phải làm thủ tục huỷ, rồi lại đăng ký mua không?

Có phải hủy chứ bạn, vì năm 2011 là bên thuế bán hóa đơn mẫu mới rồi.

Thế thì báo cáo sử dụng hóa đơn 2010 của bạn không cần phải đề gì hết. cứ đánh không và nộp báo cáo bình thường. Hóa đơn bạn mua năm 2011 thì làm vào báo cáo sử dụng hóa đơn hằng tháng thôi. Có phải hủy giề đâu ta!!!
Năm 2011 làm báo cáo theo quý rồi bạn ơi.

Có phải bạn hỏi là thanh quyết toán hóa đơn năm 2010 theo mẫu BC-29. Bản này hạn nộp 25/2 rồi. Nếu bên bạn chưa làm thì bổ sung ngay đi nhé.

T

thuyto

Guest
1/10/09
19
1
3
40
ha noi
Mọi người ơi cho mình hỏi cty mình là DN siêu nhỏ,hủy hóa đơn thì mình cắt goác trc rồi mang đến cơ quan thuế a hay là mang đến rồi mới cắt vậy. Mà đến khi nào thì nộp vậy?giờ mình hủy đc chưa hay fai chờ đến 31/3 mới đc hủy vậy?
Mọi người giúp mình với nha.
Cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ah, cho mình hỏi thêm với khi mang HĐ để hủy thì chỉ cần mang theo tờ thông báo KQ hủy HĐ thôi hay phải mang theo những giấy tờ gì vậy?

Sửa lần cuối:
P

phuongque

Sơ cấp
14/8/09
2
0
1
hà nội
Trả lời:
Theo mình biết thì điều 27 thông tư 153 cho biết thì chỉ cần mang kết quả huỷ hoá đơn lên nộp cho Cục thuế thôi.còn hoá đơn thì mình cứ mang đến đấy để họ cắt góc.bạn phải làm báo cáo sử dụng hoá đơn quý 1 rồi trong vòng 30 ngày kể từ ngày làm thông báo huỷ thì phải huỷ thôi.tức là huỷ vào tháng 4.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA